[Hỏi] Mình Có Nghe Nói Qua Về Bảo Hiểm Danh Tính Online Và Muốn Tìm Hiểu Thêm Ạ. Anh Chị Nào Có Kinh Nghiệm Mua Loại Bảo Hiểm Này Tư Vấn Cho Mình Với Ạ

• Tạo bởi Quang Quoc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mình có nghe nói qua về Bảo hiểm danh tính online và muốn tìm hiểu thêm ạ. Anh chị nào có kinh nghiệm mua loại bảo hiểm này tư vấn cho mình với ạ
Bạn định định mua bảo hiểm danh tính trực tuyến à, đây là mô hình bảo hiểm khá mới tại VIệt Nam nhằm bắt kịp với xu hướng phát triển công nghệ số hiện nay. Bản chất của bảo hiểm danh tính là bảo hiểm "bảo mật thông tin" của người được bảo hiểm trên hệ thống mạng điện tử. Và trường hợp người được bảo hiểm "bị đánh cắp dữ liệu cá nhân để sử dụng sai mục đích đang ở mức báo động. Các trường hợp mất tiền từ tài khoản ngân hàng, giả mạo qua giao dịch thẻ tín dụng và sử dụng danh tính của người khác cho những mục đích xấu khi chưa được sự đồng thuận là những ví dụ điển hình cho việc lạm dụng danh tính" thì sẽ được bên bán bảo hiểm bồi thường (các thỏa thuận cụ thể theo hợp đồng). Không biết bạn làm trong lĩnh vực gì?

19/3/21
1,768
24
38
Mình có nghe nói qua về Bảo hiểm danh tính online và muốn tìm hiểu thêm ạ. Anh chị nào có kinh nghiệm mua loại bảo hiểm này tư vấn cho mình với ạ
Đây là loại hình bảo hiểm khá mới tại Việt Nam nên chắc cũng chưa có nhiều người mua. Mình cũng từng tìm hiểu thì hiện trên thị trường mới có 1 2 công ty bảo hiểm bán sản phẩm này bạn ạ. Bạn đang tìm hiểu và mua bảo hiểm của bên nào?