[Hỏi] Mình Cách Ly Fo Từ Ngày 4/2_23/2 Bây Giờ Làm Giấy Hưởng Bhxh Thì Đc Bao Nhiêu Tiền Một Ngày Nhỉ?

• Tạo bởi thaoanh100
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người ơi cho mình hỏi chút ak. Mình cách ly fo từ ngày 4/2_23/2 bây giờ làm giấy hưởng bhxh thì đc bao nhiêu tiền một ngày nhỉ
Chào bạn, khi fo cách ly ở nhà hiện nay thì chỉ có duy nhất một chế độ đó chính là tiền ốm đau bởi về bản chất f0 là ốm đau điều trị thôi mà chứ không như lúc trước khi mới ghi nhận covid 19. DO dó, bạn chỉ cần có giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH của bên bệnh viện cấp hoặc nếu có nằm viện thì có giấy ra viện là sẽ được hưởng chế độ ốm đau nhé bạn. Trường hợp bạn chỉ có quyết định cách ly thì sẽ không làm dược chế độ ốm đau đâu.
Mức hưởng 1 ngày bằng 75% ngày lương của bạn nhé, tiền này do bên bảo hiểm xã hội chi trả

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ơi cho mình hỏi chút ak. Mình cách ly fo từ ngày 4/2_23/2 bây giờ làm giấy hưởng bhxh thì đc bao nhiêu tiền một ngày nhỉ
Chào bạn, nghỉ ốm đau thì bị trừ ngày nghỉ hằng tuần ở công ty đấy bạn ạ, mỗi ngày nghỉ được 75% tiền lương của 1 ngày làm việc bạn nhé. Lấy lương của tháng chia cho 24 công rồi nhân với ngày hưởng và nhân với 75% nha bạn