[Hỏi] Mình bảo cty chốt sổ thì họ nói do phải thanh tra các sổ bhxd và thai sản của nhân viên khác nên chưa chốt được. Vậy mình muốn chốt sổ có cách nào ko?

• Tạo bởi Châu Hoàng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
C

Châu Hoàng

Guest
Cho mình hỏi chút. Mình nghỉ việc ở cty t1/2020. Nay đến công ty lấy sổ bhxh mới biết cty vẫn chưa chốt sổ cho mình. Cty nợ bhxh mới đóng đến t8/2018. Mình bảo cty chốt sổ thì họ nói do phải thanh tra các sổ bhxd và thai sản của nhân viên khác nên chưa chốt được. Vậy bây giờ mình muốn chốt sổ có cách nào ko? Và nếu chốt sổ đến năm 2018 thì có lấy được bhxh 1 lần luôn ko? Hay phải đợi 1 năm nữa ah? Bạn nào biết tư vấn giúp mình. Thank!

Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp của bạn buộc phải chốt sổ bhxh, nếu không chốt sổ bạn không làm được gì hết kể cả nhận bảo hiểm xã hội một lần bạn nhé. Nếu chốt thì tạm thời chốt đến năm 2018 được. Tuy nhiên, vân phải chốt đến tận tháng 1.2020 bạn ạ. Do đó, cần xử lý sớm để tránh ảnh hưởng đến quyền lợi của bạn nha
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, trường hợp của bạn buộc phải chốt sổ bhxh, nếu không chốt sổ bạn không làm được gì hết kể cả nhận bảo hiểm xã hội một lần bạn nhé. Nếu chốt thì tạm thời chốt đến năm 2018 được. Tuy nhiên, vân phải chốt đến tận tháng 1.2020 bạn ạ. Do đó, cần xử lý sớm để tránh ảnh hưởng đến quyền lợi của bạn nha

Bình luận hay nhất
C

Châu Hoàng

Guest
mình cản ơn nha, giờ công ty chưa chịu chốt sổ, vậy mình phải tiếp tục chờ phía công ty hả bạn?