[Hỏi] Mẹ e trước giờ chưa từng tham gia bhyt thì có cách nào làm gấp và lui thời hạn đóng tiền xuống tháng 6 tháng 7 để có thể sử dụng ngay đc k ạ?

• Tạo bởi Mun mom
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mun mom

Guest
Mn cho em hỏi xíu. Hiện tại mẹ e bị đột quỵ vừa nhập viện mà nhà e cũng k có nhiều tiền nên cần bhyt gấp để đỡ chi phí ạ. Mẹ e trước giờ chưa từng tham gia bhyt thì có cách nào làm gấp và lui thời hạn đóng tiền xuống tháng 6 tháng 7 để có thể sử dụng ngay đc k ạ. E cảm ơn

Bình luận hay nhất
Mn cho em hỏi xíu. Hiện tại mẹ e bị đột quỵ vừa nhập viện mà nhà e cũng k có nhiều tiền nên cần bhyt gấp để đỡ chi phí ạ. Mẹ e trước giờ chưa từng tham gia bhyt thì có cách nào làm gấp và lui thời hạn đóng tiền xuống tháng 6 tháng 7 để có thể sử dụng ngay đc k ạ. E cảm ơn
Không có cách nào đâu em ạ, không mua lùi được mà cũng không có cách nào mua tự nguyên mà dùng được ngay đâu, phải 30 ngày mới dùng được. Nếu mẹ muốn dùng thẻ BHYT ngay chỉ còn cách gửi tiền đóng bảo hiểm ở doanh nghiệp ấy, xong cấp thẻ là dùng được ngay nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Không có cách nào đâu em ạ, không mua lùi được mà cũng không có cách nào mua tự nguyên mà dùng được ngay đâu, phải 30 ngày mới dùng được. Nếu mẹ muốn dùng thẻ BHYT ngay chỉ còn cách gửi tiền đóng bảo hiểm ở doanh nghiệp ấy, xong cấp thẻ là dùng được ngay nhé

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em xem họ hàng có ai có công ty thì xin gửi nhờ đóng bảo hiểm vào đó, chỉ cần báo tăng lao động là bên bảo hiểm cấp thẻ BHYT về và được dùng luôn nhé. Đây là cách nhanh nhất, lưu ý: ví dụ làm hồ sơ báo tăng luôn ngày 21/8 thì sẽ được cấp thẻ BHYT có thời gian sử dụng từ ngày 1/8/2021 nhé