[Hỏi] Mai Hết Hạn Làm Chế Độ Hưởng Tiền Theo NĐ 116 Công Nhân Mình Có Cần Tự Đi Làm Không Hay Vẫn Đợi Chuyển Khoản Ạ?

• Tạo bởi Hoàng Hoa Quý
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoàng Hoa Quý

Guest
Nhóm ơi cho mình hỏi là công ty mình lập danh sách hưởng nghị quyết 116 đã qua các bươc trên hệ thống bkav mà tiền vẫn chưa về
vậy mai hết hạn công nhân mình có cần tự đi làm không hay vẫn đợi chuyển khoản ạ
e cảm ơn và mong được tư vấn để trả lời công nhân ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nhóm ơi cho mình hỏi là công ty mình lập danh sách hưởng nghị quyết 116 đã qua các bươc trên hệ thống bkav mà tiền vẫn chưa về
vậy mai hết hạn công nhân mình có cần tự đi làm không hay vẫn đợi chuyển khoản ạ
Chào bạn, nếu bạn đã làm hồ sơ covid trên phần mềm bkav rồi thì cứ chờ tiền về thôi nhé, vì khi hồ sơ báo có kết quả thì sau đó phải 10 ngày 15 ngày mới được nhận tiền bạn ạ, cứ chờ thêm thôi bạn nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, ngày 30/11/2021 là hết hạn để nhận hồ sơ hưởng trợ cấp theo nghị quyết 116 chứ không phải là họ không trả tiền nữa bạn nhé. Còn hồ sơ của bạn đã nộp rồi thì họ vẫn giải quyết, bạn cứ chờ đến khi bên bảo hiểm họ chuyển tiền cho nhân vien nhé, bên mình tận 15 hôm mới nhận được hết đó bạn ạ. Không lo nhA