[Hỏi] M.n Ơi Cho Mình Hỏi Làm Giấy Khai Sinh Cho Con Làm Sai Họ Mẹ Có Được Hưởng Bhts Không Ạ?

• Tạo bởi Lệ Uyên
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
M.n ơi cho mình hỏi làm giấy khai sinh cho con làm sai họ mẹ có được hưởng bhts không ạ? Mình xin cảm ơn
Chào bạn, làm sai họ của mẹ thì em cần phải làm hồ sơ điều chỉ lại họ mẹ trên giấy khai sinh của con thì mới được hưởng chế độ thai sản nhé. Bạn cầm giấy khai sinh của con, chứng minh thư của mẹ, giấy khai sinh của mẹ, xuống Ủy ban xã nơi con khai sinh mà xin tờ khai điều chỉnh lại họ mẹ. Sau khi điều chỉnh họ mẹ xong xin bản trích lục khai sinh mới. sau đó nộp bản khai sinh này cho công ty để làm chế độ thai sản nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
M.n ơi cho mình hỏi làm giấy khai sinh cho con làm sai họ mẹ có được hưởng bhts không ạ? Mình xin cảm ơn
Chào bạn, họ và tên của mẹ trên giấy khai sinh của con và họ tên trên sổ BHXH phải trùng khớp nhau mới được, nên trên giấy khai sinh sai họ tên mẹ thì bạn phải làm hồ sơ điều chỉ họ của mẹ đi mới được nhận tiền thai sản nhé. Bạn làm luôn đi nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, làm sai họ của mẹ thì em cần phải làm hồ sơ điều chỉ lại họ mẹ trên giấy khai sinh của con thì mới được hưởng chế độ thai sản nhé. Bạn cầm giấy khai sinh của con, chứng minh thư của mẹ, giấy khai sinh của mẹ, xuống Ủy ban xã nơi con khai sinh mà xin tờ khai điều chỉnh lại họ mẹ. Sau khi điều chỉnh họ mẹ xong xin bản trích lục khai sinh mới. sau đó nộp bản khai sinh này cho công ty để làm chế độ thai sản nhé bạn

Bình luận hay nhất
L

Lệ Uyên

Guest
dạ :( đang bầu bì con nhỏ nên ngại đi ghê, có thể để chồng tự đi điều chỉnh đc ko hay bắt buộc em phải đi ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
dạ :( đang bầu bì con nhỏ nên ngại đi ghê, có thể để chồng tự đi điều chỉnh đc ko hay bắt buộc em phải đi ạ
Sửa giấy khai sinh của con thì ai đi chẳng được hả em, chồng, bố mẹ chồng hoặc bố mẹ đẻ của em đều đi được nhé. Em đi sửa đi mà nhận trợ cấp thai sản nhé, để lâu quá hạn

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới