[Hỏi] M đóng bh đc 1 năm 7 tháng ko bị ngắt quãng. Nhưng 1 năm là ở CTY cũ với mức lg đóng là 4tr nhưng CTY này lại nợ bảo hiểm...

• Tạo bởi Tiểu Ly
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Tiểu Ly

Guest
Cả nhà cho m hỏi là M đóng bh đc 1 năm 7 tháng ko bị ngắt quãng. Nhưng 1 năm là ở CTY cũ với mức lg đóng là 4tr nhưng CTY này lại nợ bảo hiểm. Sang CTY mới m đóng với mức là 8tr đóng đc 7 tháng trc khi sinh, ( từ tháng 2_ tháng 8/2021)nhưng CTY này là CTY mới thành lập năm ngoái, lúc m sang đấy thì CTY này mới tham gia bh cho cả CTY, ( tức là cả CTY cũng tham gia đóng BH từ tháng 2/2021). Bình quân lg đóng bh ở CTY mình Tg đối cao.

Ko biết khả năng thanh tra thai sản của m có cao ko ạ? Và liệu có gặp khó khăn gì ko nữa. Vì m làm kt ở CTY, bảng cc hay bảng lg thì đều do m làm và m ký.

Bình luận hay nhất
Cả nhà cho m hỏi là M đóng bh đc 1 năm 7 tháng ko bị ngắt quãng. Nhưng 1 năm là ở CTY cũ với mức lg đóng là 4tr nhưng CTY này lại nợ bảo hiểm. Sang CTY mới m đóng với mức là 8tr đóng đc 7 tháng trc khi sinh, ( từ tháng 2_ tháng 8/2021)nhưng CTY này là CTY mới thành lập năm ngoái, lúc m sang đấy thì CTY này mới tham gia bh cho cả CTY, ( tức là cả CTY cũng tham gia đóng BH từ tháng 2/2021). Bình quân lg đóng bh ở CTY mình Tg đối cao.

Ko biết khả năng thanh tra thai sản của m có cao ko ạ? Và liệu có gặp khó khăn gì ko nữa. Vì m làm kt ở CTY, bảng cc hay bảng lg thì đều do m làm và m ký.
Chào bạn, nếu bạn bầu rồi mới đóng tiếp bảo hiểm ở công ty thứ 2 thì khả năng bị thanh tra là rất cao bạn ạ. Do đó, bạn nên chuẩn bị hồ sơ tốt...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

Chào bạn, nếu bạn bầu rồi mới đóng tiếp bảo hiểm ở công ty thứ 2 thì khả năng bị thanh tra là rất cao bạn ạ. Do đó, bạn nên chuẩn bị hồ sơ tốt chút là sẽ được nhận tiền thai sản thôi. Bạn xem cách chuẩn bị hồ sơ giải tình thanh tra ở đây nhé bạn: https://dotbest.vn/threads/cau-chuyen-ve-thanh-tra-bao-hiem-tai-cac-doanh-nghiep-hien-nay.652/

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38

Khả năng bạn bị thanh tra là rất cao đó bạn, thật ra thanh tra mà hồ sơ bạn chuẩn bị ok thì vẫn được nhận tiền thai sản bình thường. Trước mình cũng sinh bé đầu giống y như bạn, sinh xong mình không lm thai sản luôn đâu mà mình đợi hết 6 tháng thai sản báo tăng đi làm lại mình mới làm hồ sơ thai sản, thế là không bị thanh tra gì, nhận tiền bình thường nên khuyên bạn là cứ nghỉ thai sản xong, đi làm lại hãy làm hồ sơ nhận tiền thai sản là được nhé bạn