[Hỏi] Lãnh 3 Tháng Tn 2tr7 Rồi Giờ Còn 27trieu Mà Mình Làm Mất Sổ Thì Phải Làm Thế Nào Ạ?

• Tạo bởi Hữu Phú
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hữu Phú

Guest
Mn ơi. Mình chuyển nhà trọ làm mất sổ bhxh của ck. Mà số cmt đki sổ đấy là số cmt cũ giờ cmt bị mất rồi. Lãnh 3 tháng tn 2tr7 rồi giờ còn 27trieu mà mình làm mất sổ thì phải làm thế nào ạ. Ai giúp mình với. Mình cảm ơn ạ

Bình luận hay nhất
Mn ơi. Mình chuyển nhà trọ làm mất sổ bhxh của ck. Mà số cmt đki sổ đấy là số cmt cũ giờ cmt bị mất rồi. Lãnh 3 tháng tn 2tr7 rồi giờ còn 27trieu mà mình làm mất sổ thì phải làm thế nào ạ. Ai giúp mình với. Mình cảm ơn ạ
Chào bạn, mất sổ thì bạn phải đi làm thủ tục cấp lại sổ Bảo hiểm bạn nhé, cầm chứng minh thư mới đi xin cấp lại sổ là được. Tuy nhiên, do 2 chứng minh thư là khác nhau nên bạn phải xin xác nhận ở công an đó là 1 người nhé thì đi cấp sẽ dễ hơn bạn nha. Bạn làm thủ tục cấp lại sổ ở cơ quan bảo hiểm xã hội nơi chồng đang thường trú là được nhé bạn
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, mất sổ thì bạn phải đi làm thủ tục cấp lại sổ Bảo hiểm bạn nhé, cầm chứng minh thư mới đi xin cấp lại sổ là được. Tuy nhiên, do 2 chứng minh thư là khác nhau nên bạn phải xin xác nhận ở công an đó là 1 người nhé thì đi cấp sẽ dễ hơn bạn nha. Bạn làm thủ tục cấp lại sổ ở cơ quan bảo hiểm xã hội nơi chồng đang thường trú là được nhé bạn

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
27 triệu chắc là tiền bảo hiểm xã hội một lần của chồng bạn đúng không? Nếu vậy thì bạn cần đi làm lại sổ cho chồng thì mới lãnh được tiền bảo hiểm xã hội một lần nhé. Ở đây, bạn lưu ý là, kêu chồng bạn cầm chứng minh thư lên cơ quan bảo hiểm xã hội quận/huyện nơi thường trú theo sổ hộ khẩu để làm chế độ nhé.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới