Làm dưỡng sức sau sinh bên bhxh từ chối giải quyết.

• Tạo bởi HongHuy
  • Start date
H

HongHuy

Guest
ACE cho em hỏi chút với ạ.
NLĐ cty em trở lại đi làm sau 6 tháng nghỉ sinh. Giờ làm dưỡng sức sau sinh bên bhxh có từ chối giải quyết.
NLĐ muốn đuoc hưởng chế độ phải có giấy của viện về tình trạng sức khoẻ ốm yếu hay như nào thì sau 6 tháng mới trơ lại đi làm?
Ai đã gặp trường hợp này tv giúp em với ạ
Thanks All.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, BHXH từ chối với lý do là gì vậy bạn? Nếu từ chối vì không có giấy tờ của bệnh viện cho nghỉ là sai bạn nhé. Bởi ché dộ dưỡng sức không yêu cầu người lao động phải nộp giấy tờ này bạn ạ, CHính vì vậy, chỉ cần nộp giấy chứng nhận phẫu thuật hoặc giáy ra viện để nghỉ chế độ dưỡng sức phẫu thuật hoặc sinh đôi thôi bạn nhé. Bạn kiểm tra lại hồ sơ xem BHXH từ chối lõi gì, chắc không phải từ chối lỗi là NLĐ không có giấy nghỉ chế độ của bệnh viện đâu bạn ạ. Nếu có thể bạn chụp mail của bảo hiểm cho mình xem

19/3/21
1,768
24
38
ACE cho em hỏi chút với ạ.
NLĐ cty em trở lại đi làm sau 6 tháng nghỉ sinh. Giờ làm dưỡng sức sau sinh bên bhxh có từ chối giải quyết.
NLĐ muốn đuoc hưởng chế độ phải có giấy của viện về tình trạng sức khoẻ ốm yếu hay như nào thì sau 6 tháng mới trơ lại đi làm?
Ai đã gặp trường hợp này tv giúp em với ạ
Thanks All.
Chào bạn, chế độ dưỡng sức không cần giấy tờ gì của bệnh viện về việc sức khỏe yếu không đủ để đi làm nhé. Chỉ cần bạn đề nghị công ty cho nghỉ dưỡng sức là được, Người lao động chỉ cần nộp giaya ra viện hoặc giấy chứng nhận phẫu thuật để hưởng chế độ nhé