[Hỏi] Khi đưa bhyt của con để ghi tên thì bsi bảo nếu bị nặng mới được hưởng bhyt còn bị nhẹ thì gđ phải nộp tiền k được hưởng gì. Vậy là như nào ạ?

• Tạo bởi Dung Kha
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
D

Dung Kha

Guest
Mọi ng cho em hỏi: con em 15 tháng chiều qua thứ 7 con bị sốt cao em cho cấp cứu ở bv huyện. Khi đưa bhyt của con để ghi tên thì bsi bảo nếu bị nặng mới được hưởng bhyt còn bị nhẹ thì gđ phải nộp tiền k được hưởng gì.
Bsi yêu cầu gđ đi nộp tạm ứng 1 triệu. Khi làm các xét nghiệm và chụp xquang, khám thì kết qua cháu bị viêm đường hô hấp trên và có 2 chỉ số xét nghiệm cao bác sĩ yêu cầu nhập viện nhưng gđ xin cho cháu mua thuốc ở ngoài để điều trị và k nội trú. Sau đó gđ đi thanh toán thì nộp hơn 6 trăm tiền các khoản khám, xét nghiệm và chụp xquang, ko được bhyt chi trả gì. Vậy em chưa rõ về chế độ hưởng bhyt này, các bác giúp em với ạ. Cảm ơn các bác ạ

Bình luận hay nhất
Chào bạn, bệnh viện huyện thì thông trên toàn quốc rồi nên được hưởng BHYT là 100% nhé bạn kể cả khám hay là nằm viện nội trú. Do đó, em cần đên bệnh viện đề nghị kiểm tra lại cho chính xác. Trừ khi em khám dịch vụ cho nhanh chứ nếu em khám BHYT là đươc BHYT chi trả nha em. Em quay lại Bệnh viện hỏi lại để không mất quyền lợi nha

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bệnh viện huyện thì thông trên toàn quốc rồi nên được hưởng BHYT là 100% nhé bạn kể cả khám hay là nằm viện nội trú. Do đó, em cần đên bệnh viện đề nghị kiểm tra lại cho chính xác. Trừ khi em khám dịch vụ cho nhanh chứ nếu em khám BHYT là đươc BHYT chi trả nha em. Em quay lại Bệnh viện hỏi lại để không mất quyền lợi nha

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Theo mình được biết, con bạn 17 tháng thì thẻ BHYT sẽ được hưởng 100% chi phí khám chữa bệnh. Do đó, nếu cho con khám chữa bệnh ở bệnh viện huyện thì phải được hưởng bảo hiểm y tế chứ kể cả nằm viện hay không nằm viên bạn nhé. Hoặc là do bạn đi khám ngoài giờ hành chính nên không được thanh toán phí đó, còn nếu cấp cứu phải được xác nhận trong giáy tờ là cấp cứu. Bạn nên đi kiểm tra lại cho chắc để không bị mất quyền lợi nha