[Hỏi] KH Mua BH Manulife, Khi Tham Gia BH Kê Khai Là: Chủ Kinh Doanh Xe Máy Xúc Và Công Nông. Nhưng Khi Xảy Ra Sự Kiện Tử Vong...

• Tạo bởi Hoàng Nữ Kiều Vy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoàng Nữ Kiều Vy

Guest
Hôm qua lúc 17:49 ·
Các ace trong ngành cho em xin ý kiến trường hợp như này với ạ:
Khách hàng mua BH manulife, khi tham gia BH kê khai là: chủ kinh doanh xe máy xúc và công nông. Nhưng khi xảy ra sự kiện tử vong thì KH lại là người điều khiển phương tiện công nông. Vậy trường hợp này nếu làm chi trả thì có vấn đề gì về thẩn định hồ sơ ko ạ??? Và nếu thẩm định như vậy thì gia đình KH phải làm sao để đc chi trả ạ.
Em đang gặp trường hợp như vậy nên rất cần ace nào đã từng hoặc có kinh nghiệm làm vụ ntn tư vấn giúp em ạ
Trân trọng cảm ơn!

19/3/21
1,768
24
38
Khách hàng mua BH manulife, khi tham gia BH kê khai là: chủ kinh doanh xe máy xúc và công nông. Nhưng khi xảy ra sự kiện tử vong thì KH lại là người điều khiển phương tiện công nông. Vậy trường hợp này nếu làm chi trả thì có vấn đề gì về thẩn định hồ sơ ko ạ??? Và nếu thẩm định như vậy thì gia đình KH phải làm sao để đc chi trả ạ.
Em đang gặp trường hợp như vậy nên rất cần ace nào đã từng hoặc có kinh nghiệm làm vụ ntn tư vấn giúp em ạ
Trân trọng cảm ơn!
Chào bạn, chủ phương kinh doanh xe máy xúc và công nông tức là không có phải làm nghề nghiệp liên quan đến lái máy xúc hoặc công nông bạn ạ, do đó trường hợp này cũng hóc đó. ở đây, bạn nói rõ hơn về việc tử vong khi điều khiển công nông? Tại sao họ lại điều khiển công nông? Điều khiển với mục đích gì? Hiện trường xảy ra tai nạn là như thế nào? Việc người khai cũng khá quan trọng để được hưởng đày đủ quyền lợi đó bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Trân trọng cảm ơn!
Chào em, nghề nghiệp của người được bảo hiểm ở đây là kinh doanh xe nên bị tai nạn do lái máy xúc, công nông thì khả năng ảnh hưởng đó. Đây là do tư vấn viên khai nhầm nghề nghiệp hay là sao? Giả sử nếu như kê khai sai nghề thì bảo hiểm họ vẫn trả rồi thu 1 khoản phí chênh lệch của 2 nhóm nghề. Giả sử khách kê khai sai (họ là người lái cẩu thường xuyên) thì nghề của họ là nghề nhóm 4 em ạ.