[Hỏi] Kế Toán Bên Em Đang Làm Chế Độ Theo Nghị Định 68 Cho Người Nghỉ Không Lương, Đã Nộp Bên Bảo Hiểm Thì Bh Đã Trả Kết Quả Vào Mail. Tiếp Theo Làm Gì Ạ?

• Tạo bởi Như huỳnh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Như huỳnh

Guest
Các chị cho em hỏi chút với ạ, kế toán bên em đang làm chế độ theo nghị định 68 cho người nghỉ không lương, đã nộp bên bảo hiểm thì bh đã trả kết quả vào mail. Vậy thủ tục tiếp theo là làm gì ạ, gọi cho bảo hiểm để lấy kết quả thì bảo hiểm bảo là ko cần lấy kết quả gì nữa, chỉ đợi tiền về tk của NLĐ thôi ạ, vậy như thế có đúng ko ạ. Bác nào nhận được tiền theo NDD68 rồi thì hướng dẫn em với ạ
em cảm ơn ạ!

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các chị cho em hỏi chút với ạ, kế toán bên em đang làm chế độ theo nghị định 68 cho người nghỉ không lương, đã nộp bên bảo hiểm thì bh đã trả kết quả vào mail. Vậy thủ tục tiếp theo là làm gì ạ, gọi cho bảo hiểm để lấy kết quả thì bảo hiểm bảo là ko cần lấy kết quả gì nữa, chỉ đợi tiền về tk của NLĐ thôi ạ, vậy như thế có đúng ko ạ. Bác nào nhận được tiền theo NDD68 rồi thì hướng dẫn em với ạ
em cảm ơn ạ!
Chào em, thông thường nếu làm trợ cấp theo NQQ 68 thì phải làm 2 bước, 1 bước lên BHXH và 1 bước lên dịch vụ công để chuyển hồ sơ lên UBND huyện bạn ạ, còn không biết chỗ bạn có liên thông gì không. Bạn lên dịch vụ công mà làm trợ cấp theo Nghị quyết 68 nhé.

19/3/21
1,768
24
38
em cảm ơn ạ!
Chào bạn, khi làm trợ cấp cho người lao động cần làm theo các bước, cụ thể:
Bước 1: Làm hồ sơ xác nhận bên BHXH và được bên BHXh trả kết quả
Bước 2: Chuẩn bị hồ sơ gửi lên Phòng lao động thuộc UBND huyện/quận nơi công ty đặt trụ sở để nhận tiền trợ cấp. Hồ sơ này là trên dịch vụ công nhé bạn
Như vậy, công ty bạn mới làm xong bước 1, còn bước 2 nữa