[Hỏi] Hồ sơ năm sinh chuẩn của em là 98, nay đã là cccd và khác số căn cước với chứng minh cũ. Trước e làm sổ là 95, giờ đổi được ko ạ?

• Tạo bởi Bằng Vi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
B

Bằng Vi

Guest
Mọi cho em hỏi :
Trước đây em có sử cmnd khác năm sinh thật do chưa đủ tuổi đi làm nên đã đổi 98 thành 95.. Hiện tại e đã nghỉ việc và đang nhận bhtn
Nhưng thời gian tới em muốn đi làm lại, và làm hồ sơ năm sinh chuẩn của em là 98, nay đã là cccd và khác số căn cước với chứng minh cũ
Nếu vậy em sẽ được làm sổ bảo hiểm khác với sổ cũ năm sinh 95 kia không ạ. Và em có còn được lãnh bhtn đó không hay sổ sẽ bị hủy ạ
Em xin cảm ơn ạ

Bình luận hay nhất
Mọi cho em hỏi :
Trước đây em có sử cmnd khác năm sinh thật do chưa đủ tuổi đi làm nên đã đổi 98 thành 95.. Hiện tại e đã nghỉ việc và đang nhận bhtn
Nhưng thời gian tới em muốn đi làm lại, và làm hồ sơ năm sinh chuẩn của em là 98, nay đã là cccd và khác số căn cước với chứng minh cũ
Nếu vậy em sẽ được làm sổ bảo hiểm khác với sổ cũ năm sinh 95 kia không ạ. Và em có còn được lãnh bhtn đó không hay sổ sẽ bị hủy ạ
Em xin cảm ơn ạ
Chào em, em chỉ cần làm thủ tục điều chỉnh lại thông tin trên sổ bảo hiểm là được thôi em ạ, cũng sẽ không phải cấp lại sổ khác theo năm sinh 1998 em nhé. Em chỉ cần làm hò sơ, gửi kèm giấy khai sinh cho họ là được nhé em. Em làm sớm đi để nhận các chế độ khác của bảo hiểm, thất nghiệp em vẫn nhận bình...
19/3/21
1,768
24
38
Mọi cho em hỏi :
Em xin cảm ơn ạ
Chào em, em chỉ cần làm thủ tục điều chỉnh lại thông tin trên sổ bảo hiểm là được thôi em ạ, cũng sẽ không phải cấp lại sổ khác theo năm sinh 1998 em nhé. Em chỉ cần làm hò sơ, gửi kèm giấy khai sinh cho họ là được nhé em. Em làm sớm đi để nhận các chế độ khác của bảo hiểm, thất nghiệp em vẫn nhận bình thường nhé nhưng phải đi sửa năm sinh trước đã

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi cho em hỏi :
Em xin cảm ơn ạ
Điều đó không ảnh hưởng đâu em ạ, nhưng em cần đi điều chỉnh lại năm sinh cho đúng về năm 1998 đi nhé, nếu em nghỉ việc rồi em tự đi làm hồ sơ điều chỉnh, còn chưa nghỉ thì nhờ công ty điều chỉnh cho. Không cấp được sổ khác theo đúng năm sinh của em đâu em ạ, nữa là em vãn được lãnh BHTN và không bị hủy sổ đâu nhé, nhưng muốn được lãnh BHTN thì em phải điều chỉ năm sinh trên sổ bảo hiểm đi nhé.
Hồ sơ cần: sổ gốc BHXH, giấy khai sinh bản sao, tờ khai TK1 và nộp lên BHXH nhé em