[Hỏi] Hồ Sơ Hưởng Dưỡng Sức Sau Sinh Của E Bạn Làm Hồ Sơ Làm Sai, E Dc Hưởng 7 Ngày Nhưng Bạn Làm Hồ Sơ 5 Ngày Thì Có Điều Chỉnh Được Không Ạ ?

• Tạo bởi Mai Thuý Ngọc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mai Thuý Ngọc

Guest
Các anh chị cho e hỏi là hồ sơ hưởng dưỡng sức sau sinh của e bạn làm hồ sơ làm sai, e dc hưởng 7 ngày nhưng bạn làm hồ sơ 5 ngày thì có điều chỉnh được không ạ ? Bên BHXH đã trả kqua rồi, và trên VSSID e đã thấy có thông tin hưởng 5 ngày dc 2,2 tr nhưng tiền chưa vào TK ạ

19/3/21
1,768
24
38
Các anh chị cho e hỏi là hồ sơ hưởng dưỡng sức sau sinh của e bạn làm hồ sơ làm sai, e dc hưởng 7 ngày nhưng bạn làm hồ sơ 5 ngày thì có điều chỉnh được không ạ ? Bên BHXH đã trả kqua rồi, và trên VSSID e đã thấy có thông tin hưởng 5 ngày dc 2,2 tr nhưng tiền chưa vào TK ạ
Em sinh mổ à? Nếu thế thì điều chỉnh được nhé, trong phần làm chế độ thai sản trên phần mềm em vào phần điều chỉnh để làm hồ sơ là được nhé, điều chỉnh lại hồ sơ đang làm thêm 2 ngày nữa là được. Anh nói với công ty như vậy là họ sẽ biết cách làm nha em, nhưng cần phải nộp thêm giấy ra viện hoặc giấy chứng nhân phẫu thuật lên công ty đó nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, trong hồ sơ điện tử phần làm chế độ dưỡng sức đó có phần điều chỉnh của kỳ trước đó em, chỉ cần vào chọn lao động, sau đó chọn phần điều chỉnh, chọn mục chế độ rồi điều chỉnh lại của em lên thành 7 ngày là được em nhé. Em cứ trao đổi lại với công ty thế là họ sẽ biết thôi. Không ảnh hưởng em nhé, vẫn đề là công ty có chịu làm cho em không thôi