[Hỏi] Hiện e không đủ sức đi làm và e muốn nghĩ cty luôn... e lên xin nghỉ hẳn và nộp giấy xuất viện thì có được thanh toán bảo hiểm ốm theo chế độ bhxh ko?

• Tạo bởi Trường Chu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Trường Chu

Guest
E đang làm công ty. và e bị tai nạn nghĩ nửa tháng.. em có đóng bhxh đầy đủ theo chế độ công ty, hiện tại e không đủ sức đi làm trở lại và e muốn nghĩ công ty luôn... vậy giờ e lên xin nghỉ và nộp giấy xuất viện thì có được thanh toán bảo hiểm ốm như luật công ty trước tới nay không ạ...ai rành chỉ e với?

Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp này bạn nên nộp giấy tờ cho công ty để thanh toán chế độ trước đi bạn nhé, sau đó khi nhận được đầy đủ tiền chế độ thì hãy báo nghỉ hẳn. bởi nếu nhân sự không biết mà báo giảm hẳn trước cho bạn thì khả năng sẽ bất tiền ốm đau. Nếu như nghỉ hết chế độ mà chưa đi làm được cứ báo công ty tạm là nghỉ không lương để nhận tiền ốm đau trước đi bạn nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, trường hợp này bạn nên nộp giấy tờ cho công ty để thanh toán chế độ trước đi bạn nhé, sau đó khi nhận được đầy đủ tiền chế độ thì hãy báo nghỉ hẳn. bởi nếu nhân sự không biết mà báo giảm hẳn trước cho bạn thì khả năng sẽ bất tiền ốm đau. Nếu như nghỉ hết chế độ mà chưa đi làm được cứ báo công ty tạm là nghỉ không lương để nhận tiền ốm đau trước đi bạn nhé

Bình luận hay nhất
T

Trường Chu

Guest
ừ đúng nhỉ, giờ mình mới để ý vụ này, để mình sắp xếp lại cho được hưởng nhiều quyền lợi