[Hỏi] Giờ Sài Gòn phong toả, em muốn nộp sổ nhận bảo hiểm thất nghiệp thì em nộp những gì và gửi cho địa chỉ nào được ạ?

• Tạo bởi Duy Phúc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mọi người cho em hỏi giờ Sài Gòn phong toả, em muốn nộp sổ nhận bảo hiểm thất nghiệp thì em nộp những gì và gửi cho địa chỉ nào được ạ, có thể nộp trong thời điểm này không.
Em chân thành cảm ơn
Chào em, không rõ em đang ở quận nào ở sài gòn. Tại sài gòn có rất nhiều địa chỉ nhận bảo hiểm thất nghiệp em ạ, em chỉ cần lên google tìm kiếm, các địa chỉ nhận bảo hiểm thất nghiệp tại thành phố hồ chí minh sẽ ra các địa chỉ và bạn có thể nộp hồ sơ ở bất kỳ địa chỉ nào bạn gần nhất nhé.
Lưu ý, hiện do dịch bệnh nên bạn có thể gửi hồ sơ qua đường bưu điện gồm: đoen để nghị hưởng thất nghiệp bhxh bản gốc và 1 bản photo, chứng minh thư cônh chứng, quyết định nghỉ việc bản gốc hoặc bản chứng thực nhé bạn.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho em hỏi giờ Sài Gòn phong toả, em muốn nộp sổ nhận bảo hiểm thất nghiệp thì em nộp những gì và gửi cho địa chỉ nào được ạ, có thể nộp trong thời điểm này không.
Em chân thành cảm ơn
Chào em, không rõ em đang ở quận nào ở sài gòn. Tại sài gòn có rất nhiều địa chỉ nhận bảo hiểm thất nghiệp em ạ, em chỉ cần lên google tìm kiếm, các địa chỉ nhận bảo hiểm thất nghiệp tại thành phố hồ chí minh sẽ ra các địa chỉ và bạn có thể nộp hồ sơ ở bất kỳ địa chỉ nào bạn gần nhất nhé.
Lưu ý, hiện do dịch bệnh nên bạn có thể gửi hồ sơ qua đường bưu điện gồm: đoen để nghị hưởng thất nghiệp bhxh bản gốc và 1 bản photo, chứng minh thư cônh chứng, quyết định nghỉ việc bản gốc hoặc bản chứng thực nhé bạn.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Bạn ơi, giờ bên bảo hiểm và thất nghiệp họ nhận hồ sơ qua bưu điện hết bạn ạ. Bạn chuẩn bị bộ hồ sơ gồm sổ bhxh, chứng minh thư chứng thực, quyết định nghỉ việc (mỗi loại 1 bản chính và 1 bản photo) và đơn hưởng thất nghiệp theo mẫu và gửi bưu điện cho bên trung tâm dịch vụ việc làm để được giải quyết hồ sơ nhé bạn. Nhớ khi chuyển bưu điện thì lấy báo phát nha bạn