[Hỏi] Giờ Mình Đi Làm Ở Nước Ngoài Và Muốn Rút Bảo Hiểm Xã Hội Một Lần Thì Có Được Không Ạ?

• Tạo bởi Nhật Thịnhhh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cho mình hỏi là mình đi làm và đóng bảo hiểm được 3 hay 4 năm, nhưng giờ mình đi làm ở nước ngoài và muốn rút bảo hiểm xã hội một lần thì có được không ạ? (Sổ thì mình không có).Có bạn nào hỗ trợ làm dịch vụ vấn đề này không ạ. Mình xin cảm ơn.
Chào bạn, nếu bạn đi ra nước ngoài làm và muốn rút BHXH 1 lần thì bạn phải nghỉ việc sau 1 năm và phải có sổ BHXH thì mới rút được. Sổ bạn không có thì không thể rút được đâu bạn nhé.

19/3/21
1,768
24
38
Cho mình hỏi là mình đi làm và đóng bảo hiểm được 3 hay 4 năm, nhưng giờ mình đi làm ở nước ngoài và muốn rút bảo hiểm xã hội một lần thì có được không ạ? (Sổ thì mình không có).Có bạn nào hỗ trợ làm dịch vụ vấn đề này không ạ. Mình xin cảm ơn.
Chào bạn, điều kiện để nhận bảo hiểm xã hội một lần là sổ bảo hiểm của bạn phải đã được chốt đầy đủ quá trình đóng, sau đó bạn phải nghỉ việc đủ 1 năm thì mới có thể đi làm hưởng trợ cấp BHXH 1 lần được nhé. Bạn nên đi làm thủ tục để cấp lại sổ bảo hiểm xã hội trước hoặc là đi tìm lại xem sổ bảo hiểm xã hội của bạn ở đâu nhé. Không dịch vụ nào làm được cái này đâu bạn