[Hỏi] Giờ Hưởng Thất Nghiệp Theo Nq116 Nhưng Bh Yc Cung Cấp Lại Giấy Tờ Khi Hưởng Thất Nghiệp 2015 Thì Ms Chi Tiền Là Sao Ạ.?

• Tạo bởi Thu Ly
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nhờ cả nhà tv giúp ạ: ck m năm 2015 nhận thất nghiệp tại hà nội sau đó đi làm đóng bh tiếp, công ty trong tp hcm. Giờ hưởng thất nghiệp theo nq116 nhưng bh yc cung cấp lại giấy tờ khi hưởng thất nghiệp 2015 thì ms chi tiền là sao ạ.
Chào em, chắc là thời điểm chồng em nhận xong thất nghiệp chưa được chốt lại sổ bảo hiểm hoặc là chưa nhận hết thời gian thất nghiệp còn được bảo lưu nhưng mà lại chưa lấy tờ bảo lưu và chốt sổ nên giờ mới thế em ạ. Em làm theo hướng dẫn của họ để được giải quyết nhé

19/3/21
1,768
24
38
Nhờ cả nhà tv giúp ạ: ck m năm 2015 nhận thất nghiệp tại hà nội sau đó đi làm đóng bh tiếp, công ty trong tp hcm. Giờ hưởng thất nghiệp theo nq116 nhưng bh yc cung cấp lại giấy tờ khi hưởng thất nghiệp 2015 thì ms chi tiền là sao ạ.
Chào em, có thể do trước chồng em nhận trợ cấp thất nghiệp còn số tháng chưa hưởng bảo lưu nhưng chưa chốt hoặc là chưa hưởng hết số tháng bảo hiểm thất nghiệp hoặc là đang hưởng thì bỏ hưởng. Vậy nên em cần có tờ bảo lưu và chốt lại sổ đó. Giờ phải làm theo hướng dẫn của bên bảo hiểm để được nhận trợ cấp thôi em ạ