[Hỏi] Giờ Em Muốn Hủy Tài Khoản (số Sổ Bhxh) Ảo Đó Thì Làm Thế Nào Ạ?

• Tạo bởi Quang Danh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quang Danh

Guest
Các Anh Chị cho em hỏi ạ.
Em có 1 số sổ bhxh đúng và 1 số sổ bhxh ảo (do lúc báo tăng ở cty hiện tại ko đc BH tiếp nối vào sổ cũ, mà lại sinh ra 1 mã khác ko có sổ BHXH).
Giờ em đã đồng bộ 2 số sổ bhxh vào 1 số đúng rồi.
Vssid em đã và đang dùng là số bhxh ảo, xem trên Vssid thì ko hiện ra quá trình đóng ở cty hiện tại nữa, ko hiện lên thẻ bhyt nữa.
Vậy giờ em muốn hủy tài khoản (số sổ bhxh) ảo đó thì làm thế nào ạ?
Ai biết thì trợ giúp em với nhé.
Em cảm ơn nhiều!

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em có 1 số sổ bhxh đúng và 1 số sổ bhxh ảo (do lúc báo tăng ở cty hiện tại ko đc BH tiếp nối vào sổ cũ, mà lại sinh ra 1 mã khác ko có sổ BHXH).
Vssid em đã và đang dùng là số bhxh ảo, xem trên Vssid thì ko hiện ra quá trình đóng ở cty hiện tại nữa, ko hiện lên thẻ bhyt nữa.
Em cảm ơn nhiều!
Chào em, như em nói là em đã làm hồ sơ đồng gộp, gộp 2 sổ bảo hiểm xã hội vào làm một và sổ đúng em đang sử dụng là sổ cũ đúng không?
Vậy em chỉ cần đăng xuất tài khoản trên VssID, sau đó khai theo mã số BHXH cũ và xin cấp tài khoản VssID lại từ đầu. Trường hơp làm không được hoặc bị trùng thông tin gì đó thì cầm điện thoại lên thẳng trên bảo hiểm nơi gần nhất với em đó và nhờ họ kiểm tra lại cho em và xử lý luôn trên đó cho nhanh em ạ

19/3/21
1,768
24
38
Em cảm ơn nhiều!
Chào bạn, đó không phải là tài khoản ảo gì đâu bạn ạ mà đó là do bạn trước đây có 2 mã số BHXH. Mã số cũ thì bạn chưa làm VssID, mã số mới thì bạn đăng ký VssID, nay bạn đã gộp 2 mã số lại và bên bảo hiểm đã hủy mã số BHXh mới của bạn đi khi đó bạn đăng xuất tài khoản VssID của mã số mới đi, sau đó đăng nhập mã BHXh cũ vào và đăng ký lấy tài khoản bình thường đi nhé, sau đó thì đăng nhập sẽ xem được các thông tin mà bạn cần xem nha