[Hỏi] Giờ Em Cũng Đang Có Thai 10w ( Bé Đầu Nên Bị Ngoài Kế Hoạch Của 2 Vợ Chồng Mà Chưa Kịp Làm Gói Thai Sản) -Thì Giờ Có Đi Rút Tiền Bảo Hiểm Được Không?

• Tạo bởi Mai Vũ Thy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mai Vũ Thy

Guest
Mọi ng cho em hỏi e đóng bảo hiểm được 1 năm 5 tháng , đóng 11/2019 đến 5/2021 thì ngưng do tình hình dịch cty khó khăn k tham gia BHXH được, cty cũng chờ dịch ổn để nvien đi làm lại thành ra em cũng ngưng đóng BH luôn vì dự định kế hoạch sinh con . Giờ em cũng đang có thai 10w ( bé đầu nên bị ngoài kế hoạch của 2 vợ chồng mà chưa kịp làm gói thai sản)
- Thì giờ có đi rút tiền bảo hiểm được không ạ, hay làm thế nào để có lợi nhất, em không biết nên mong mng giúp đỡ ạ.
Cần những giấy tờ yêu cầu gì ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi ng cho em hỏi e đóng bảo hiểm được 1 năm 5 tháng , đóng 11/2019 đến 5/2021 thì ngưng do tình hình dịch cty khó khăn k tham gia BHXH được, cty cũng chờ dịch ổn để nvien đi làm lại thành ra em cũng ngưng đóng BH luôn vì dự định kế hoạch sinh con . Giờ em cũng đang có thai 10w ( bé đầu nên bị ngoài kế hoạch của 2 vợ chồng mà chưa kịp làm gói thai sản)
- Thì giờ có đi rút tiền bảo hiểm được không ạ, hay làm thế nào để có lợi nhất, em không biết nên mong mng giúp đỡ ạ.
Chào em, nếu em muốn rút tiền để có 1 khoản chi tiêu thì có thể chờ nghỉ đủ 1 năm nghỉ việc thì làm hồ sơ rút nhé, còn nếu có thể thì em có thể xin đi làm và đóng thêm bảo hiểm, đóng 6 tháng là được lãnh thai sản rồi đấy, như thế lợi hơn nhiều nhé.

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, tức là em đã có bầu gần 3 tháng rồi nhỉ. Giờ nếu được thì em đi làm thêm và đóng BHXH để nhận thai sản nhé, đóng 6 tháng trong 12 tháng trước sinh là dược nhé. Không thì cứ nghỉ việc đủ 1 năm thì nhận BHXH 1 lần nha

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới