[Hỏi] Giờ e nhờ người ta gửi sổ bhxh về quê để e làm giấy tờ lãnh bảo hiểm thất nghiệp được không ạ?

• Tạo bởi dan_thuy_111
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
D

dan_thuy_111

Guest
mọi người cho em hỏi với e làm ở sg nhưng e nghỉ việc đầu tháng 8 nè rồi bên cty bảo ngày 15/9 mới gửi sổ bhxh với giấy quyết định nghỉ việc
nhưng thứ 3 tuần nè em được về quê ở bình định
vậy giờ e nhờ người ta gửi sổ bhxh về quê để e làm giấy tờ lãnh bảo hiểm thất nghiệp được không ạ
nếu không được thì giờ e làm sao để lãnh được ạ trong khi e đã ở quê
mong mn giúp ạ

Bình luận hay nhất
mọi người cho em hỏi với e làm ở sg nhưng e nghỉ việc đầu tháng 8 nè rồi bên cty bảo ngày 15/9 mới gửi sổ bhxh với giấy quyết định nghỉ việc
vậy giờ e nhờ người ta gửi sổ bhxh về quê để e làm giấy tờ lãnh bảo hiểm thất nghiệp được không ạ
mong mn giúp ạ
Chào em, cái này em gọi cho công ty để họ chuyển bưu điện giấy tờ, sổ bảo hiểm của em về quê em ở bình định là được em nhé. Không ảnh hưởng gì hết. Sau khi nhận đủ hồ sơ, giấy tờ thì em có thể làm trợ cấp thất nghiệp tại bình định được em nhé
19/3/21
1,768
24
38
mong mn giúp ạ
Chào em, cái này em gọi cho công ty để họ chuyển bưu điện giấy tờ, sổ bảo hiểm của em về quê em ở bình định là được em nhé. Không ảnh hưởng gì hết. Sau khi nhận đủ hồ sơ, giấy tờ thì em có thể làm trợ cấp thất nghiệp tại bình định được em nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
mong mn giúp ạ
Ở thành phố Hồ Chí Minh đang phong tỏa như vậy không biết có ra bưu điện mà gửi được giấy tờ cho em không, còn em gọi điện cho công ty nói chuyển sổ và giấy tờ của em về bình định là được nhé.
Sau khi nhận được sổ bảo hiểm và quyết định nghỉ việc, em làm hồ sơ lãnh bảo hiểm thất nghiệp tại Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh thanh hóa là được nhé

D

dan_thuy_111

Guest
Ở thành phố Hồ Chí Minh đang phong tỏa như vậy không biết có ra bưu điện mà gửi được giấy tờ cho em không, còn em gọi điện cho công ty nói chuyển sổ và giấy tờ của em về bình định là được nhé.
Sau khi nhận được sổ bảo hiểm và quyết định nghỉ việc, em làm hồ sơ lãnh bảo hiểm thất nghiệp tại Trung tâm dịch vụ việc làm tỉnh thanh hóa là được nhé
em ở bình định thì nhận bảo hiểm thất nghiệp ở trung tâm dv việc làm thanh hoá hả chị? là phải đi tỉnh khác ạ?

19/3/21
1,768
24
38
em ở bình định thì nhận bảo hiểm thất nghiệp ở trung tâm dv việc làm thanh hoá hả chị? là phải đi tỉnh khác ạ?
Uh đúng rồi em ạ, trợ cấp thất nghiệp em có thể cầm hồ sơ đi bất cứ tỉnh nào nộp cũng được nhé, không bắt buộc phải nộp ở 1 chỗ đâu. Chỗ nào gần em và thuận tiện cho em thì em nộp hồ sơ, hồ sơ vấn cần sổ BHXH, chứng minh thư, quyết định nghỉ việc, mẫu đơn số 03 và không có bất kỳ giấy tờ chuyển gì khác đâu nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Uh đúng rồi em ạ, em có thể nộp bảo hiểm thất nghiệp ở quận nào cũng được nhé, không ảnh hưởng gì đâu, cũng không cần giấy tờ chuyển đối gì đâu nhé.
em có thể tham khảo bài viết về bảo hiểm thất nghiệp ở đây nhé: https://dotbest.vn/threads/bao-hiem...lao-dong-se-bi-thiet-thoi-neu-khong-biet.325/

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới