[Hỏi] Giờ Có CV 116, Thì Mẹ E Có Được Hưởng Chế Độ BHTN Như Trước Không Hay Là Chỉ Được Hỗ Trợ 1 Phần Nào Đó Thôi Ạ.?

• Tạo bởi Quỳnh Loan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quỳnh Loan

Guest
Các anh chị cho e hỏi chút ạ. Mẹ e nghỉ công ty sau đó lên làm bảo hiểm thất nghiệp, nhưng do cmt bị hết hạn và cccd thì chưa đc lấy. Nên thời gian quá 3 tháng nên mẹ e k nhận được tiền BH thất nghiệp.
Giờ có CV 116, thì mẹ e có được hưởng chế độ BHTN như trước không hay là chỉ được hỗ trợ 1 phần nào đó thôi ạ.?
E xin cảm ơn mọi người nhiều.

19/3/21
1,768
24
38
Các anh chị cho e hỏi chút ạ. Mẹ e nghỉ công ty sau đó lên làm bảo hiểm thất nghiệp, nhưng do cmt bị hết hạn và cccd thì chưa đc lấy. Nên thời gian quá 3 tháng nên mẹ e k nhận được tiền BH thất nghiệp.
Giờ có CV 116, thì mẹ e có được hưởng chế độ BHTN như trước không hay là chỉ được hỗ trợ 1 phần nào đó thôi ạ.?
Chào em, bảo hiểm thất nghiệp là bảo hiểm thất nghiệp còn cái trợ cấp theo nghị quyết 116 đó là khác nhau nhé. Làm sao trợ cấp 116 lại giống như thất nghiệp được. Em kêu mẹ em lên bảo hiểm mà làm cái trợ cấp 116 nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, đối tượng được hỗ trợ theo Nghị quyết 116 là nhưng người lao động còn thời gian đóng BHTN bảo lưu chưa nhận hết. Ở đây mẹ em chưa nhận nên còn thời gian bảo lưu đó. Vậy nên là kêu mẹ em ra bảo hiểm mà làm hỗ trợ đi nhé, còn trợ cấp này là khác so với BHTN nha nên các quyền lợi chế độ cũng khác nhau, nhé