[Hỏi] Em vừa muốn mua bảo hiểm đề phòng phải vào viện mà vừa muốn mua bảo hiểm để sau này con lớn có khoản tài chính. tư vấn giùm e với

• Tạo bởi Li Lilly
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Li Lilly

Guest
Dịch dã rồi e cũng gặp không ít khó khăn. Giờ ổn định hơn, em muốn tham gia bảo hiểm. Nhưng em còn rất nhiều băn khoăn, đắn đo. Em vừa muốn mua bảo hiểm đề phòng phải vào viện mà vừa muốn mua bảo hiểm để sau này con lớn có khoản tài chính. Anh chị nào tư vấn cho em dễ hiểu để chọn luôn được không ạ? Nằm viện nội ngoại trú không cần phải nộp phí đặt cọc trước, rồi thanh toán nhanh chóng nữa. Dịch cũng nên mua phòng thân. Chứ đùng cái nằm viện k vay mượn ai được

Bình luận hay nhất
Dịch dã rồi e cũng gặp không ít khó khăn. Giờ ổn định hơn, em muốn tham gia bảo hiểm. Nhưng em còn rất nhiều băn khoăn, đắn đo. Em vừa muốn mua bảo hiểm đề phòng phải vào viện mà vừa muốn mua bảo hiểm để sau này con lớn có khoản tài chính. Anh chị nào tư vấn cho em dễ hiểu để chọn luôn được không ạ? Nằm viện nội ngoại trú không cần phải nộp phí đặt cọc trước, rồi thanh toán nhanh chóng nữa. Dịch cũng nên mua phòng thân. Chứ đùng cái nằm viện k vay mượn ai được
Chào bạn, đối với bảo hiểm nhan thọ khi tham gia sẽ có các mục đích khác nhau. Ví dụ bạn muốn tham gia để bảo vệ thì muc đích tích lũy, đầu tư sẽ không nhiều. Còn nếu bạn muốn tham gia để đầu tư, lấy lãi thì mục đích bảo vệ lại không cao. Do đó, giá trị cốt lõi của bảo...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, đối với bảo hiểm nhan thọ khi tham gia sẽ có các mục đích khác nhau. Ví dụ bạn muốn tham gia để bảo vệ thì muc đích tích lũy, đầu tư sẽ không nhiều. Còn nếu bạn muốn tham gia để đầu tư, lấy lãi thì mục đích bảo vệ lại không cao. Do đó, giá trị cốt lõi của bảo hiểm nhân thọ là để bảo vệ người tham gia trước nhưng rủi ro trong cuộc sống, còn nếu bạn muốn tích lũy sinh lời thì đi gửi ngân hàng bạn ạ. Nếu trong suốt thời gian tham gia bảo hiểm mà không xảy ra sự kiện gì thì khi đáo hạn bạn vẫn nhận về tiền đã đóng mà chỉ là lãi không cao thôi
Vấn đề nữa là bạn mua thẻ chăm sóc sức khỏe kèm hợp đồng chính nữa thì khi nằm viện sẽ được chi trả quyền lợi bạn nhé. Nhưng muốn được thanh toán luôn không phảiđặt cọc khi vào viện thì bạn phải năm viện ở những bệnh viện liên kết trực tiếp với thẻ sức khỏe bạn nhé

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Đúng rồi bạn ạ, mua gấp chứ chẳng biết thế nào được đâu. Nếu mua bảo hiểm để tích lũy thì vấn đề bảo vệ sẽ không cao đâu, nên chú trong vào mục đích bảo vệ thôi. Nhu cầu của bạn thì phí sẽ giao động từ 10-15tr 1 năm nhé. Không biết bạn có muốn mua kèm cho con nữa không?