[Hỏi] Em vừa có bầu mua gói bảo hiểm thai sản nào?

• Tạo bởi Hangleo
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Em vừa phải hiện có bầu được gần 2 tháng, vậy có gói bảo hiểm nào mua được không anh chị?
Chào bạn, như mình được biết, gói bảo hiểm thai sản ở các công ty bảo hiểm nhân thọ không bảo vệ khi đã có bầu rồi bạn nhé, còn đối với bảo hiểm nhà nước thì vẫn có thể. Tuy nhiên, bạn muốn được hưởng thai sản như những người lao động khác thì phải đóng được BHXH 6 tháng trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con ban nhé. Vậy, bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi mua.
19/3/21
1,768
24
38
Em vừa phải hiện có bầu được gần 2 tháng, vậy có gói bảo hiểm nào mua được không anh chị?
Chào bạn, như mình được biết, gói bảo hiểm thai sản ở các công ty bảo hiểm nhân thọ không bảo vệ khi đã có bầu rồi bạn nhé, còn đối với bảo hiểm nhà nước thì vẫn có thể. Tuy nhiên, bạn muốn được hưởng thai sản như những người lao động khác thì phải đóng được BHXH 6 tháng trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con ban nhé. Vậy, bạn nên tìm hiểu kỹ trước khi mua.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, hiện bạn có đang làm việc và đóng bảo hiểm ở công ty nào không? Nếu có thì chỉ cần đóng được 6 tháng trong 12 tháng trước khi sinh là đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản của BHXH rồi bạn nhé.
Còn đối với các công ty bảo hiểm nhân thọ thì không có bên nào cho mua gói bảo hiểm thai sản khi đã có bầu rồi đâu bạn ạ.