[Hỏi] Em vẫn đang đóng bhxh ở công ty thì nghỉ sinh hưởng chế độ thai sản, em có phải nộp lại sổ bảo hiểm cho nhân sự ko ạ, vì trên sổ bảo hiểm của em là đ

• Tạo bởi Truc Truc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Anh chị cho em hỏi là em vẫn đang đóng bhxh ở công ty thì nghỉ sinh hưởng chế độ thai sản em có phải nộp lại sổ bảo hiểm cho nhân sự ko ạ, vì trên sổ bảo hiểm của em là đang đóng ở công ty cũ, còn công ty hiện tại thì vẫn đóng theo số cũ. Nhờ anh chị hướng dẫn cho em với, em cám ơn!
Chào em, nếu em đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản thì em chỉ cần nộp giấy khai sinh của con hoặc giấy chứng sinh cua con cho công ty để làm chế độ thai sản thôi nhé, em không cần phải nộp sổ bhxh cho công tu đâu nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Anh chị cho em hỏi là em vẫn đang đóng bhxh ở công ty thì nghỉ sinh hưởng chế độ thai sản em có phải nộp lại sổ bảo hiểm cho nhân sự ko ạ, vì trên sổ bảo hiểm của em là đang đóng ở công ty cũ, còn công ty hiện tại thì vẫn đóng theo số cũ. Nhờ anh chị hướng dẫn cho em với, em cám ơn!
Chào em, nếu em đủ điều kiện hưởng chế độ thai sản thì em chỉ cần nộp giấy khai sinh của con hoặc giấy chứng sinh cua con cho công ty để làm chế độ thai sản thôi nhé, em không cần phải nộp sổ bhxh cho công tu đâu nhé.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, khi nào em nghỉ hẳn việc mới cần đưa sổ bhxh cho công ty để chốt sổ nhé còn làm chế độ thai sản ở công ty thì không cần nộp sổ nhé. Bạn chỉ cần đưa công ty giấy chứng sinh hoặc giấy khai sinh là được rồi