[Hỏi] Em Trai Mình Đi Xuất Khẩu Lao Động Ở Đài Loan 2 Năm Và Hiện Đang Ở Bên Đài Liệu Cơ Thể Tham Gia Hđ Bảo Hiểm Nhân Thọ Được Không?

• Tạo bởi Nguyễn Mẫu Đơn
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Mẫu Đơn

Guest
Mọi người giúp mình vấn đề này!
Em trai mình đi xuất khẩu lao động ở Đài Loan 2 năm và hiện đang ở bên Đài liệu cơ thể tham gia hđ bảo hiểm nhân thọ được không?
Và em con nhà cô mình sắp đi Nhật. Sau khi sang Nhật có nhất thiết phải khai báo với công ty bảo hiểm không?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em trai mình đi xuất khẩu lao động ở Đài Loan 2 năm và hiện đang ở bên Đài liệu cơ thể tham gia hđ bảo hiểm nhân thọ được không?
Và em con nhà cô mình sắp đi Nhật. Sau khi sang Nhật có nhất thiết phải khai báo với công ty bảo hiểm không?
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!
Chào bạn, bạn muốn mua Bảo hiểm nhân thọ cho em trai thì mua được nhé, nhưng việc em trai đi bên Đài Loan thì phải khai báo để xem ben bảo hiểm cho chấp nhận bảo hiểm cho không nhé. Cái này là bắt buộc nha, nếu giấu mà nhỡ may có vấn đề gì xảy ra là họ không bảo hiểm cho đâu.
Về em con nhà cô bạn sắp đi Nhật thì phải làm thông báo cho bên bảo hiểm biết nhé, không làm là cũng không được đâu nha bạn, bắt buộc đó, vì trong điều khoản hợp đồng cũng có nói đó bạn

19/3/21
1,768
24
38
Cảm ơn cả nhà nhiều ạ!
Chào bạn, vấn đề bạn hỏi bạn lưu ý như sau:
1. Em con nhà cô bạn đã có mua Bảo hiểm nhân thọ ở Việt Nam rồi, nay có ý định đi Nhật thì phải làm thông báo cho công ty bảo hiểm bạn nhé, vì môi trường sống và sinh hoạt cũng sẽ ảnh hưởng đến quyền lợi bảo hiểm. Vấn đề này bắt buộc phải thông báo.
2. Em trai bạn đang ở Đài Loan, nếu muốn mua bảo hiểm cũng hơi khó đó, vì không thể mua ở Việt Nam cho người đang ở Đài được, thường mình thấy các bạn ở Đài sẽ tự mua ở đó luôn.