[Hỏi] Em sn tháng 4 tháng 5 em gửi hồ sơ thai sản đã được duyệt và trả kết quả. Tết công ty đóng đủ tiền BHxh thig e được nhận thai sản ko?

• Tạo bởi Nhật Lệ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nhật Lệ

Guest
Anh/ chị cho em hỏi chút với ạ . Em sn tháng 4 tháng 5 em gửi hồ sơ thai sản đã được duyệt và trả kết quả . Hiên tại cty em làm nợ bảo hiểm em nên chưa trả cho em . Liệu tết cty em đóng hết tiền bảo hiểm thì em có được nhận thai sản không ak. Ai biết chỉ em với ạ

Bình luận hay nhất
Anh/ chị cho em hỏi chút với ạ . Em sn tháng 4 tháng 5 em gửi hồ sơ thai sản đã được duyệt và trả kết quả . Hiên tại cty em làm nợ bảo hiểm em nên chưa trả cho em . Liệu tết cty em đóng hết tiền bảo hiểm thì em có được nhận thai sản không ak. Ai biết chỉ em với ạ
Chào bạn, nếu công ty đang nợ tiền bảo hiểm thì bên bảo hiểm không trả tiền là đúng rồi nhé. Tết mà công ty trả hết nợ thì bạn nói công ty làm công văn lên bảo hiểm đề nghị họ trả tiền thai sản là được nhé bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nếu công ty đang nợ tiền bảo hiểm thì bên bảo hiểm không trả tiền là đúng rồi nhé. Tết mà công ty trả hết nợ thì bạn nói công ty làm công văn lên bảo hiểm đề nghị họ trả tiền thai sản là được nhé bạn

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Ôi rồi, nợ tiền bảo hiểm thì còn lâu bên bảo hiểm mới trả tiền thai sản nhé bạn, nếu bạn muốn nhận tiền trợ cấp thai sản thì dục công ty nộp hết nợ lên thì bên bảo hiểm sẽ trả tiền thai sản về thội.