[Hỏi] Em Sinh Em Bé Nay Đã Đuợc 6 Tháng Nhưng Vẫn Chưa Nhận Đuợc Bảo Hiểm Thai Sản !

• Tạo bởi bui-lan-nhi-02
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
B

bui-lan-nhi-02

Guest
Các acr cho em hỏi, em có đi làm và tham gia bảo hiểm xã hội !
Em sinh em bé nay đã đuợc 6 tháng nhưng vẫn chưa nhận đuợc bảo hiểm thai sản !
Nghỉ dịch vào hôm tháng 4! Em vẫn xin chủ truờng tham gia tiếp tục , và em tự đóng bảo hiểm , đóng từ tháng 5,6,7,8
Tháng 9 em sanh em bé !!!
Mà giờ xem app BHXH thì thấy chỉ tới tháng 6 !
Các chị rành BHXH cho em hỏi vấn đề này là sao ạ !
! Dịch không đi làm có em bé mà mong hoai không thấy tiền thai sản có lo cho con 😭!
Em cảm ơn ạ !!!

19/3/21
1,768
24
38
Nghỉ dịch vào hôm tháng 4! Em vẫn xin chủ truờng tham gia tiếp tục , và em tự đóng bảo hiểm , đóng từ tháng 5,6,7,8
! Dịch không đi làm có em bé mà mong hoai không thấy tiền thai sản có lo cho con 😭!
Em cảm ơn ạ !!!
Nhìn là biết trường bạn nhận tiền nhưng mà không đóng bảo hiểm cho bạn rồi bạn ạ. Vậy nên bạn hổ lại trường đi nha. Còn đến giừo bạn vẫn chưa nhận được tiền thai sản là do trường bạn chưa làm hồ sơ cho bạn hoặc có trục trặc gì đó ấy bạn ạ. Nếu bạn có dùng ứng dụng vssid thì vào đó xem phần thông tin hưởng, nếu mà được giải quyết sẽ hiện số tiền thai sản lên trên đó nha bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em cảm ơn ạ !!!
Chào em, em gửi tiền đóng bảo hiểm nhưng công ty em không đóng cho em rồi em ạ. Nên mới hiển thị việc đóng đến hết tháng 6 em ạ. Do đó em nên làm việc với công ty để làm rõ trước nhé. Có thể công ty em chưa làm thai sản cho em đâu ạ. Em vào phải công ty không có tâm rồi ảnh hưởng quyền lợi quá em ạ