[Hỏi] Em Nộp Hồ Sơ Cho Cty Được 1 Tháng Rồi Mà Cty Vẫn Chưa Nộp Lên BHXH, Vậy Em Có Thể Rút Hồ Sơ Về Tự Nộp Trực Tiếp Lên BHXH K Hay Phải Chờ Cty Ạ?

• Tạo bởi Nguyễn Hoàng Vy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Hoàng Vy

Guest
Các Anh Chị rành về thủ tục hưởng thai sản cho em hỏi: Em nộp hồ sơ cho cty được 1 tháng rồi mà cty vẫn chưa nộp lên BHXH, vậy Em có thể rút hồ sơ về tự nộp trực tiếp lên BHXH k hay phải chờ cty ạ? Em chưa thôi việc thì bên BHXH có nhận hồ sơ trực tiếp k ạ?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các Anh Chị rành về thủ tục hưởng thai sản cho em hỏi: Em nộp hồ sơ cho cty được 1 tháng rồi mà cty vẫn chưa nộp lên BHXH, vậy Em có thể rút hồ sơ về tự nộp trực tiếp lên BHXH k hay phải chờ cty ạ? Em chưa thôi việc thì bên BHXH có nhận hồ sơ trực tiếp k ạ?
Chào em, nộp hồ sơ hưởng chế độ thai sản phải nộp theo diện ở công ty em ạ, em không thể tự mình đi nộp trực tiếp lên bảo hiểm được đâu em ạ. Vì công ty phải làm hồ sơ điện tử trên phần mềm cho em trước, sau đó thì mới chuyển hồ sơ giấy lên em ạ

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, hồ sơ thai sản phải do công ty làm cho em mới được nhé chứ em không thể tự làm được đâu vì hồ sơ cần làm điện tử rồi công ty làm hồ sơ giấy đóng dấu gửi lên mới được nhé. Lưu ý, em nên giục công ty làm cho mình chứ nếu người lao động tự đi làm hồ sơ được thì tốt quá.