[Hỏi] Em nghỉ việc từ ngày 10/5/2020 mà BHXH thì chốt 20/4 rồi, nhưng 19/12 cty mới gửi sổ m và các giấy tờ về cho e. Em hưởng BH thất nghiệp đc nữa ko?

• Tạo bởi Khánh Quang
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Khánh Quang

Guest
Cả nhà cho e hỏi với ạ. Em nghỉ việc từ ngày 10/5/2020 mà bảo hiểm xã hội thì chốt 20/4 rồi, nhưng đến 19/12 cty mới gửi sổ bảo hiểm và các giấy tờ về cho e.
Vậy giờ e có thể lãnh thất nghiệp được nữa k mọi người?
Em cảm ơn ạ

Bình luận hay nhất
Chào bann, thơid hạn để nộp hồ sơ hưởng trợ cấp thất nghiệp là 03 tháng kể từ ngày nghỉ việc. Mà ngày nghỉ việc trên quyết định nghỉ việc của bạn là ngày 10.5.2020 thì 10.8.2020 là hạn cuối rồi bạn ạ. Do đó hiện tại bạn không thể nộp hồ sơ để lãnh bảo hiểm thất nghiệp. Vậy nên bạn phải đi làm và đóng bảo hiểm thêm 1 vài tháng sau đó thì đi lãnh thất nghiệp bạn nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Chào bann, thơid hạn để nộp hồ sơ hưởng trợ cấp thất nghiệp là 03 tháng kể từ ngày nghỉ việc. Mà ngày nghỉ việc trên quyết định nghỉ việc của bạn là ngày 10.5.2020 thì 10.8.2020 là hạn cuối rồi bạn ạ. Do đó hiện tại bạn không thể nộp hồ sơ để lãnh bảo hiểm thất nghiệp. Vậy nên bạn phải đi làm và đóng bảo hiểm thêm 1 vài tháng sau đó thì đi lãnh thất nghiệp bạn nhé.

Bình luận hay nhất
K

Khánh Quang

Guest
vâng, thật là xui mà :(((

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà cho e hỏi với ạ. Em nghỉ việc từ ngày 10/5/2020 mà bảo hiểm xã hội thì chốt 20/4 rồi, nhưng đến 19/12 cty mới gửi sổ bảo hiểm và các giấy tờ về cho e.
Vậy giờ e có thể lãnh thất nghiệp được nữa k mọi người?
Em cảm ơn ạ
ối, hết hạn làm hồ sơ lãnh tiền thất nghiệp rồi bạn ạ, nhưng có 1 cách là bạn đi làm ở chỗ khác, đóng bhxh thêm 1 đến 2 tháng nữa để kiếm cái quyết định nghỉ việc mới xong làm hồ sơ hưởng thất nghiệp. Khi đó sẽ lãnh được cả tiền của các công ty trước đó nữa mà bạn chưa lãnh nhé