[Hỏi] Em muốn tham gia tiếp nối BHYT hộ gia đình thì phải tính lại từ đầu cái khoản 5 năm liên tục ạ? Thiệt thòi quá!

• Tạo bởi Khả như
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Khả như

Guest
Anh chị ơi sao em đi làm ở công ty là tham gia BHYT liên tục 5 năm, rồi giờ em nghỉ việc, em muốn tham gia tiếp nối BHYT hộ gia đình thì bên UBND nơi thu BHYT nói khi mua ở hộ gia đình thì tính lại từ đầu cái khoản 5 năm liên tục đó.
Vậy thì thiệt thòi em quá anh chị giải đáp giúp em ạ?

Bình luận hay nhất
Anh chị ơi sao em đi làm ở công ty là tham gia BHYT liên tục 5 năm, rồi giờ em nghỉ việc, em muốn tham gia tiếp nối BHYT hộ gia đình thì bên UBND nơi thu BHYT nói khi mua ở hộ gia đình thì tính lại từ đầu cái khoản 5 năm liên tục đó.
Chào bạn, chẳng có quy định nào thế đâu bạn, do bên đó không hiểu rõ nên nói vậy thôi bạn ạ. Trừ khi bạn đã nghỉ việc ở công ty trên 3 tháng rồi mới đi mua bhyt tự nguyện thì bị tính lại từ đầu là đúng còn nếu mới nghỉ và đi mua luôn thì chẳng sao hết bann nha, vẫn tính 5 năm liên tục bình thươngg

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, chẳng có quy định nào thế đâu bạn, do bên đó không hiểu rõ nên nói vậy thôi bạn ạ. Trừ khi bạn đã nghỉ việc ở công ty trên 3 tháng rồi mới đi mua bhyt tự nguyện thì bị tính lại từ đầu là đúng còn nếu mới nghỉ và đi mua luôn thì chẳng sao hết bann nha, vẫn tính 5 năm liên tục bình thươngg

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, không biết từ lúc bạn nghỉ ở công ty đến lúc bạn đi mua thẻ bhyt thì đã quá 3 tháng chưa bạn, nếu gián đoạn quá 3 tháng thì sẽ không được tính liên tục mà sẽ tính lại từ đầu như họ nói với bạn nha