[Hỏi] Em muốn mua bảo hiểm cho bé hơn 2 tháng tuổi

• Tạo bởi kenny.duong
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Em muốn mua bảo hiểm cho bé hơn 2 tháng tuổi. Bên nào vừa vừa với túi tiền của người “nông dân” vậy các chị?
Chào bạn, chi phí mua thế nào là phụ thuộc vào khả năng tài chính của bạn thôi. Nếu như bạn cần mình có thể thiết kế gói cho bạn phù hợp. Nhưng bạn nói rõ nhu cầu của bạn nhé. Bạn muốn mua bảo hiểm sức khỏe cho bé 2 tháng à? Bạn mua kèm gói bảo hiểm của bạn đúng không hay là như thé nào??/
19/3/21
1,768
24
38
Em muốn mua bảo hiểm cho bé hơn 2 tháng tuổi. Bên nào vừa vừa với túi tiền của người “nông dân” vậy các chị?
Chào bạn, chi phí mua thế nào là phụ thuộc vào khả năng tài chính của bạn thôi. Nếu như bạn cần mình có thể thiết kế gói cho bạn phù hợp. Nhưng bạn nói rõ nhu cầu của bạn nhé. Bạn muốn mua bảo hiểm sức khỏe cho bé 2 tháng à? Bạn mua kèm gói bảo hiểm của bạn đúng không hay là như thé nào??/

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Hiện em chưa tìm hiểu nên không rõ chi phí như nào là ok, có gì chị tư vấn giúp em, gói riêng cho bé ko kèm ạ
em có thể bỏ ra khoảng bao nhiêu tiền để mua bảo hiểm cho con với mong muốn các quyền lợi như thế nào? Ví dụ em quan tâm đến thẻ chăm sóc sức khỏe của con chẳng hạn? hay em quan tâm vấn đề bảo vệ con trong trường hợp tai nạn, tử vong? Hay em muốn có khoản tích lũy cho con sau nay khi 15 năm 20 năm nữa? Hoặc là: e có thể mua kèm thẻ sức khỏe cho con theo hợp đồng bảo hiểm của con? Em đã có hợp đồng bảo hiểm của riêng em chưa?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Hiện em chưa tìm hiểu nên không rõ chi phí như nào là ok, có gì chị tư vấn giúp em, gói riêng cho bé ko kèm ạ
Chào bạn, đối với bé 2 tháng tuổi thì vấn đề cần nhất cho bé là thẻ chăm sóc sức khỏe thôi chứ không cần phải mua các sản phảm bảo hiểm khác hỗ trợ bạn ạ. Mà thông thường thì mua thẻ sức khỏe sẽ mua kèm cùng gói bảo hiểm của bố mẹ. Vì bố mẹ là người tạo ra thu nhập nên cần bảo vệ bố mẹ, và khi mua bảo hiểm bảo vệ cho bố mẹ thì mình có thể mua kèm thẻ sức khỏe cho con. Không biết là bạn có bảo hiểm của bạn chưa?