[Hỏi] Em Làm Thủ Tục Cấp Lại Sổ BHXH Online Từ Ngày 4/10 Đến Nay Vẫn Không Thấy Thông Báo Gì Hết Ạ. Mọi Người Làm Lại Có Lâu Đến Thế Không Ạ?

• Tạo bởi Quỳnh Hân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ơi. Em làm thủ tục cấp lại sổ BHXH online từ ngày 4/10 đến nay vẫn không thấy thông báo gì hết ạ. Mọi người làm lại có lâu đến thế không ạ?
4/10 đến giờ mà chưa có là châm và lâu quá. Có thể hồ sơ em xin cấp lại sổ đó chưa gửi được hoặc có vấn đề gì đó. Vậy em nộp hồ sơ đó đến bảo hiểm xã hội nào thì em có thể qua bảo hiểm đó để check lại xem sao em ạ. Lên đó có gì họ hướng dẫn cho em. Ít nhất, nếu họ chậm giải quyết thì ở khâu tiếp nhận hồ sơ cũng phải có thông báo hoặc nhắn tin cho em biết nhưng từ hôm đó đến nay chưa thấy gì thì chị nghĩ là hồ sơ của em bị sao rồi

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người ơi. Em làm thủ tục cấp lại sổ BHXH online từ ngày 4/10 đến nay vẫn không thấy thông báo gì hết ạ. Mọi người làm lại có lâu đến thế không ạ?
Chắc em làm trên app VssID đúng không em? Chị thấy làm trên này nhanh lắm, em kiêm tra lại xem hồ sơ đã được gửi chưa? Nếu em có mã hồ sơ thì em vào đây để tra cứu trạng thái nhé. https://dichvucong.baohiemxahoi.gov.vn/#/tra-cuu/tra-cuu-dang-ky
Trường hợp không được thì em lên thẳng trên bảo hiểm nơi mà em gửi hồ sơ đề nghị cấp lại sổ bảo hiểm do mất để hỏi cụ thể em ạ.