[Hỏi] Em Làm Mất Giấy Chứng Sinh Rồi, Giờ Lộp Cho Cty Chỉ Có "Giấy Ra Viện+ Giấy Khai Sinh" Vậy Có Lĩnh Bh Của Cty Được Ko Ạk?

• Tạo bởi Đình Lan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Đ

Đình Lan

Guest
Em chào cả nhà ạk
Cho e hỏi chút, em làm mất giấy chứng sinh rồi, giờ lộp cho cty chỉ có "Giấy Ra Viện+ Giấy Khai Sinh" vậy có lĩnh bh của cty được ko ạk,
Ps: em làm cty tổng đc 10 năm, cty này đc 1 năm rồi ạk

19/3/21
1,768
24
38
Em chào cả nhà ạk
Cho e hỏi chút, em làm mất giấy chứng sinh rồi, giờ lộp cho cty chỉ có "Giấy Ra Viện+ Giấy Khai Sinh" vậy có lĩnh bh của cty được ko ạk,
Chào em, giấy chứng sinh chỉ có 1 bản duy nhất được dùng để em đi làm giấy khai sinh cho bé, khi làm giấy khai sinh là dưới xã họ sẽ thu giấy chứng sinh của em luôn nhé.
Theo quy định của Luật BHXH 2014 thì hồ sơ làm chế độ thai sản cần có giấy khai sinh hoặc giấy chứng sinh. Do đó, em nộp 1 trong 2 giấy đều được. Em nộp giấy khai sinh là đủ rồi nhé, không cần nộp giấy chứng sinh nữa

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em chào cả nhà ạk
Chào em, em làm hồ sơ hưởng chế dộ thai sản đúng không em? nếu đung thế thì chỉ cần em nộp giấy khai sinh của bé là được rồi nhé, giấy chứng sinh không cần phải nộp vì khi em đi khai sinh giấy chứng sinh họ thu của em rồi họ mới cấp giấy khai sinh cho em chứ?