[Hỏi] Em ko có bhyt nhưng muốn khai báo bảo hiểm cho con qua cổng vssid thì làm thế nào ạ?

• Tạo bởi Khánh Tuyết
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Em ko có bhyt nhưng muốn khai báo bảo hiểm cho con qua cổng vssid thì làm thế nào ạ?
Anh chị nào biết chỉ em với ạ tại bé nhà em đang phải cấp cứu ở xa nơi cư trú ạ
Chào bạn, cái này bạn chỉ cần khai báo qua mã số BHXH của bạn là được thôi mà bạn đầu nhất thiết cần BHYT của bạn đâu bạn?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em ko có bhyt nhưng muốn khai báo bảo hiểm cho con qua cổng vssid thì làm thế nào ạ?
Anh chị nào biết chỉ em với ạ tại bé nhà em đang phải cấp cứu ở xa nơi cư trú ạ
Chào bạn, cái này bạn chỉ cần khai báo qua mã số BHXH của bạn là được thôi mà bạn đầu nhất thiết cần BHYT của bạn đâu bạn?

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
nhưng sao e khai báo ko được, 1 số người bảo phải có số bhyt người lớn thì mới khai báo qua ứng dụng cho con nhỏ được? có phải vậy ko? sao thông tin khác nhau quá ạ!
Chào bạn, không phải bạn nhé, khi đăng nhập vssid thì chỉ cần mã số BHXH là được, và thường 10 số cuối trên thẻ BHYT là mã số BHXH nên mọi người hay nói với nhau là có thẻ BHYT mới làm được đó bạn.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
nhưng sao e khai báo ko được, 1 số người bảo phải có số bhyt người lớn thì mới khai báo qua ứng dụng cho con nhỏ được? có phải vậy ko? sao thông tin khác nhau quá ạ!
Bạn có thể vào trang này để tra cứu mã số BHXH của bạn theo thông tin cá nhân nhé, sau đó đăng ký vssid theo mã số bạn tra được là được: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/Pages/tra-cuu-ho-gia-dinh.aspx