[Hỏi] Em Hiện Tại Đang Là F2 Thuộc Diện Phải Cách Ly Tại Nhà Và Phải Nghỉ Vc Không Lương Tại Cty. Anh Chị Cho Em Hỏi Em Có Thể Làm Giấy Tờ Quyền Lợi Gì Ko?

• Tạo bởi Nhật Sinh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nhật Sinh

Guest
Em hiện tại đang là F2 thuộc diện phải cách ly tại nhà và phải nghỉ vc không lương tại cty. Anh chị cho em hỏi em có thể làm giấy tờ yêu cầu bồi thường lên cơ quan bảo hiểm hay không ạ? Và làm như nào ạ? Bên cty em chỉ báo hỗ trợ cho F0 và F1 còn F2 như em thì không biết phải như nào cả. Mong anh chị có thể trả lời giúp em ạ! Em cảm ơn anh chị nhiều

19/3/21
1,768
24
38
Em hiện tại đang là F2 thuộc diện phải cách ly tại nhà và phải nghỉ vc không lương tại cty. Anh chị cho em hỏi em có thể làm giấy tờ yêu cầu bồi thường lên cơ quan bảo hiểm hay không ạ? Và làm như nào ạ? Bên cty em chỉ báo hỗ trợ cho F0 và F1 còn F2 như em thì không biết phải như nào cả. Mong anh chị có thể trả lời giúp em ạ! Em cảm ơn anh chị nhiều
Chào em, đúng là chính sách bảo hiểm chỉ có hỗ trợ cho f0 f1 thôi em ạ, không có chính sách hay quyền lợi gì cho f2 đây nhé, nên em cũng không có làm giấy yêu cầu bồi thường gì cả, vì chẳng có căn cứ gì hết.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, nếu là f2 sẽ không có chính sách gì hỗ trợ đâu em ạ, hiện bảo hiểm chỉ có chính sách hỗ trợ đối với f0 và f1 thôi. Theo đó em cũng không có quyền gì yêu cầu bảo hiểm bồi thường đâu em nhé