[Hỏi] Em Gái Mình Làm Hồ Sơ Hưởng Bhxh Một Lần Vào Ngày ,7/2 /2022 Vậy Là Có Tính Tiền Trượt Giá Tiêu Dùng Vào Luôn Không Hay Là Tháng 3 Mới Có?

• Tạo bởi Nguyễn thị Hiền Xoan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mình không hiểu , em gái mình làm hồ sơ hưởng bhxh một lần vào ngày ,7/2 /2022 vậy là có tính tiền trượt giá tiêu dùng vào luôn không hay là tháng 3 mới có như trên báo mạng đã đưa tin ,moi người biết rõ việc này trả lời giúp mình với , mình cảm ơn nhiều
Chào bạn, thông thường mà nhận tiền bảo hiểm xã hội một lần tháng 1 tháng 2 thì thường sẽ chưa có tiền trượt giá đâu, mà phải cuối tháng 2 sang tháng 3 mới có tiền trượt giá. Còn trường hợp của bạn muốn biết chính xác thì phải xem trên Giấy quyết định mà bên bảo hiểm gửi trả cho bạn nhé.

19/3/21
1,768
24
38
Mình không hiểu , em gái mình làm hồ sơ hưởng bhxh một lần vào ngày ,7/2 /2022 vậy là có tính tiền trượt giá tiêu dùng vào luôn không hay là tháng 3 mới có như trên báo mạng đã đưa tin ,moi người biết rõ việc này trả lời giúp mình với , mình cảm ơn nhiều
Chào bạn, thông thường nếu mà nhận BHXH 1 lần vào tháng 1 2 hằng năm thì sẽ không được tính tiền trượt giá vào luôn đâu mà họ sẽ trả thành 2 đợt, 1 đợt trả tiền BHXH và đợt 2 trả tiền trượt giá. Nên nếu bạn nhận BHXH 1 lần thì đợi họ trả tiền đợt 2 nhé