[Hỏi] Em Đóng Bh Ở Công Ty Này Từ Tháng 3/2019 Đến Tháng 11/2019 Thì E Nghỉ Sinh,...

• Tạo bởi Lương Ánh Nguyệt
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Lương Ánh Nguyệt

Guest
Em chào mọi ng, mong mọi ng cho e hướng giải quyết vấn đề này ạ.
Em đóng bh ở công ty này từ tháng 3/2019 đến tháng 11/2019 thì e nghỉ sinh, do điều kiện nên sau khi nghỉ sinh e k đi làm nữa và cty có yêu cầu e đóng thêm 4 thang (t5-t8/2020) để đủ 12 tháng, tránh trường hợp thanh tra e k dc nhận tiền ts và e đồng ý.
Tuy nhiên sau đó cty vẫn k chịu trả tiền ts cho e mặc dù trên VSSID đã báo có tiền về rồi. Sau rất nhiều lần nhắn tin gọi điện thì đến tận ngày 26/10/2021 cty mới chịu trả cho e 15tr và còn 12tr bảo thanh toán sau. Đến bây giờ e vẫn chưa nhận dc 12tr đó. Giờ e phải làm thế nào để đòi dc 12tr đó giờ ạ

19/3/21
1,768
24
38
Em đóng bh ở công ty này từ tháng 3/2019 đến tháng 11/2019 thì e nghỉ sinh, do điều kiện nên sau khi nghỉ sinh e k đi làm nữa và cty có yêu cầu e đóng thêm 4 thang (t5-t8/2020) để đủ 12 tháng, tránh trường hợp thanh tra e k dc nhận tiền ts và e đồng ý.
Tuy nhiên sau đó cty vẫn k chịu trả tiền ts cho e mặc dù trên VSSID đã báo có tiền về rồi. Sau rất nhiều lần nhắn tin gọi điện thì đến tận ngày 26/10/2021 cty mới chịu trả cho e 15tr và còn 12tr bảo thanh toán sau. Đến bây giờ e vẫn chưa nhận dc 12tr đó. Giờ e phải làm thế nào để đòi dc 12tr đó giờ ạ
Chào em, trường hợp này là công ty em làm láo và đang ảnh hưởng đến quyền lợi của em.Em có thể làm đơn đề nghị giải quyết đến phòng lao động nơi công ty đặt trụ sở để được giải quyết nhé hoặc em làm thêm 1 cái đơn khởi kiện ra tòa án cho họ sợ xanh mặt luôn đi. Đến khổ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, sao bạn để tình trạng này lâu vậy rồi mà không đi khiếu nại hay có động thái mạnh với công ty. Tận 2 năm rồi giờ bạn mới làm?
Khi bạn nhận 15 triệu đó thì công ty có bắt bạn ký vào giấy tờ nhận tiền gì không? Còn họ bắt bạn đóng thêm 4 tháng BHXH nữa sau khi nghỉ sinh thì bạn tự bỏ tiền túi ra để đóng hay là họ trừ thẳng tiền đó vào tiền thai sản mà bạn nhận được?