[Hỏi] Em Đang Tham Khảo Của Manulife Nhưng Chưa Rõ Lắm . Nhu Cầu Của Em Là Bh Về Sức Khoẻ (ngoại Trú Và Nội Trú) Và Cả Tích Luỹ...

• Tạo bởi Quyền Huân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quyền Huân

Guest
Mọi người cho em xin vài ý kiến tham khảo với ạ .
Chẳng là em đang bầu 37w và có nguyện vọng mua bh riêng cho em bé , em đang tham khảo của manulife nhưng chưa rõ lắm . Nhu cầu của em là bh về sức khoẻ (ngoại trú và nội trú) và cả tích luỹ . Nhưng em chưa hiểu rõ lắm về tích luỹ cho con, đại loại như sau 18 năm năm thì đc hưởng những quyền lợi gì cho bé .
Mong mng cho thêm ý kiến .

Bình luận hay nhất
Chẳng là em đang bầu 37w và có nguyện vọng mua bh riêng cho em bé , em đang tham khảo của manulife nhưng chưa rõ lắm . Nhu cầu của em là bh về sức khoẻ (ngoại trú và nội trú) và cả tích luỹ . Nhưng em chưa hiểu rõ lắm về tích luỹ cho con, đại loại như sau 18 năm năm thì đc hưởng những quyền lợi gì cho bé .
Chào em, nếu em và chồng đã có bảo hiểm nhân thọ ròi thì hãy mua bảo hiểm riêng cho con, còn nếu em và chồng chưa có bảo hiểm nhân thọ thì nên mua cho em và chồng trước ròi mua kèm thẻ sức khỏe cho con. Con là máy tiêu tiền, còn vợ chồng em là máy kiếm tiền nên phải bảo vệ máy kiếm tiền trước.
- Nói về bảo hiểm riêng cho con thì về bản chất không khác...
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, nếu em và chồng đã có bảo hiểm nhân thọ ròi thì hãy mua bảo hiểm riêng cho con, còn nếu em và chồng chưa có bảo hiểm nhân thọ thì nên mua cho em và chồng trước ròi mua kèm thẻ sức khỏe cho con. Con là máy tiêu tiền, còn vợ chồng em là máy kiếm tiền nên phải bảo vệ máy kiếm tiền trước.
- Nói về bảo hiểm riêng cho con thì về bản chất không khác gì bảo hiểm của bố mẹ cả em ạ, sản phẩm chính bảo vệ tính mạng con sẽ có tính năng tích lũy và bảo vệ, mua kèm thẻ sức khỏe cho con thì dùng khám nội, ngoại trú.
Sau 18 năm tham gia bảo hiểm nếu như không xảy ra sự kiện bảo hiểm thì sẽ được nhận về 1 khoản tiền đáo hạn thôi bạn nhé và khoản tiền đáo hạn này sẽ bằng hoặc nhiều hơn số tiền đóng vào 1 chút.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Khi mua gói bảo hiểm nhân thọ cho con sẽ có bảng minh họa chương trình của con đó bạn, nếu suốt 18 năm tham gia bảo hiểm mà con bạn không xảy ra sự kiện bảo hiểm thì sẽ được nhận về 1 khoản tiền. Khi nào bạn có bản minh họa thì bạn yêu cầu họ cho bạn biết về dòng tiền sau 18 năm bạn nhé