[Hỏi] Em Đã Nghỉ Việc 1 Năm Và Đã Lãnh Thất Nghiệp. Khi Làm Hồ Sơ Nhận Bhxh 1 Lần Thì Lại Tra Ra Thông Tin Phần PA Là Gián Đoạn... Phải Xử Ls Ntn Ạ?

• Tạo bởi Quyen quyen
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quyen quyen

Guest
Mọi người cho em hỏi có ai đã bị trường hợp như em ko ạ? 👇
Em đã nghỉ việc 1 năm và đã lãnh bh thất nghiệp. Tuy nhiên khi làm hồ sơ nhận bhxh 1 lần thì lại tra ra thông tin phần PA( phương án nghỉ việc ) là GD( gián đoạn ) chứ ko phải là GH (nghỉ hẳn) làm hồ sơ của em bị từ chối. Vì bên đó người ta nói phải là nghỉ hẳn mới nhận được bhxh 1 lần.
Em hoang mang quá. Mong các chị nào có trường hợp tương tự em có thể giúp em giải đáp thắc mắc đc không ạ?

Bình luận hay nhất
Em đã nghỉ việc 1 năm và đã lãnh bh thất nghiệp. Tuy nhiên khi làm hồ sơ nhận bhxh 1 lần thì lại tra ra thông tin phần PA( phương án nghỉ việc ) là GD( gián đoạn ) chứ ko phải là GH (nghỉ hẳn) làm hồ sơ của em bị từ chối. Vì bên đó người ta nói phải là nghỉ hẳn mới nhận được bhxh 1 lần.
Em hoang mang quá. Mong các chị nào có trường hợp tương tự em có thể giúp em giải đáp thắc mắc đc không ạ?
Ơ bên bảo hiểm trả lời buồn cười thật, giảm hẳn thì em mới đi lãnh bảo hiểm thata nghiệp được chứ, nữa là phải giảm hẳn thì sổ bảo hiểm của em mới chốt được, sổ chốt đầy đủ mới đi lãnh được thất nghiệp. Không thì làm sao mà lãnh được. Còn trên hệ thống bên bảo hiểm bị sai thì joj...
19/3/21
1,768
24
38
Ơ bên bảo hiểm trả lời buồn cười thật, giảm hẳn thì em mới đi lãnh bảo hiểm thata nghiệp được chứ, nữa là phải giảm hẳn thì sổ bảo hiểm của em mới chốt được, sổ chốt đầy đủ mới đi lãnh được thất nghiệp. Không thì làm sao mà lãnh được. Còn trên hệ thống bên bảo hiểm bị sai thì joj phải tự chỉnh chứ báo người lao động họ giải quyết làm sao được.
Em khiếu nại họ đi nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, trên các phương án làm bảo hiểm thì không có phương án nào là phương án GD do đó bên bảo hiểm nó như vậy có gì đó sai sai. Hơn nữa, bạn đã nghỉ việc sổ bảo hiểm đã được chốt, và đã đi nhận bảo hiểm xã hội 1 lần nên không thể nói có vấn đề gì được và thực tế là bạn còn có cả quyết định nghỉ việc. Do vậy, việc hệ thống lứu thế nào là do sai trên hệ thống thì bên bảo hiểm phải làm điều chỉnh hoặc xử lý cho bạn chứ giờ báo bạn như vậy thì bạn giải quyết làm sao được

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới