[Hỏi] Em Đã Mua Bhyt Theo Hộ GĐ Ở Kon Tum, Giờ Muốn Ra Đà Nẵng Chữa Bệnh Nội Trú Thì Có Được Hưởng 80% Quyền Lợi Bảo Hiểm Ko?

• Tạo bởi Huy Phúc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mn cho e hỏi xíu với ạ.
Em đã mua Bhyt theo hộ GĐ ở Kon Tum, giờ muốn ra Đà Nẵng chữa bệnh nội trú thì có được hưởng 80% quyền lợi bảo hiểm ko hay phải xin giấy chuyển tuyến mới được hưởng 80% ạ?
Em cảm ơn!
Chào em, năm 2021 BHYT đã thông tuyến nhưng chị cần hỏi em thêm là em đi khám chữa bệnh ở đà nẵng thì em khám chữa ở bệnh viện nào tên là gì? Nếu bệnh viện là tuyến tỉnh, thành phố thì đúng là em sẽ được 80% nếu nằm viện điều trị nhé. Còn nếu em điều trị ở các bệnh viện tuyến trung ương tại đà nẵng thì mức hưởng chỉ là 32% khi nằm viện thôi em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mn cho e hỏi xíu với ạ.
Em đã mua Bhyt theo hộ GĐ ở Kon Tum, giờ muốn ra Đà Nẵng chữa bệnh nội trú thì có được hưởng 80% quyền lợi bảo hiểm ko hay phải xin giấy chuyển tuyến mới được hưởng 80% ạ?
Em cảm ơn!
Chào em, em không nói rõ em định ra bệnh viện nào ở đà nẵng nên có 02 trường hợp xảy ra như sau:
- Nếu bệnh viện mà em đến là bệnh viện tuyến tỉnh, thành phố thì em sẽ được hưởng 80% chi phí khi nằm viện con đi khám thì không được đồng nào.
- Nếu bệnh viện mà em đến là bệnh viện tuyến tỉnh, thành phố thì em sẽ được hưởng 32% chi phí khi nằm viện con đi khám thì không được đồng nào.
==) Còn nếu em xin chuyển tuyến được thì sẽ được 80%