[Hỏi] Em Còn 6 Ngày Phép, Giờ Em Tính Nghỉ 7 Ngày Dưỡng Sức Sau Sinh Cộng 6 Ngày Phép. E Làm Như Vậy Thì Có Được Hưởng Dưỡng Sức Sau Sinh Không Ạ???

• Tạo bởi Hồng Sương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hồng Sương

Guest
Cả nhà cho em hỏi 14/3 em đi làm lại sau khi nghỉ thai sản 6 tháng. Em còn 6 ngày phép, giờ em tính nghỉ 7 ngày dưỡng sức sau sinh cộng 6 ngày phép. E làm như vậy thì có được hưởng dưỡng sức sau sinh không ạ???
Cảm ơn ad duyệt bài ❤️ các cao nhân chỉ giáo giúp em vì em có ý định nhận xong chế độ e off luôn ạ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà cho em hỏi 14/3 em đi làm lại sau khi nghỉ thai sản 6 tháng. Em còn 6 ngày phép, giờ em tính nghỉ 7 ngày dưỡng sức sau sinh cộng 6 ngày phép. E làm như vậy thì có được hưởng dưỡng sức sau sinh không ạ???
Cảm ơn ad duyệt bài ❤️ các cao nhân chỉ giáo giúp em vì em có ý định nhận xong chế độ e off luôn ạ.
Chào em, nghỉ dưỡng sức được phép nghỉ trùng vào ngày nghỉ lễ tết nghỉ hằng, thông thường chi thấy là nếu tháng đi làm lại mà không đóng bảo hiểm thì thường sẽ khó nhận chế độ dưỡng sức, làm như em cũng nhận được nhưng phải khéo trong cách làm hồ sơ em ạ, không thì bên bảo hiểm lại không trả đâu.
Em làm thử kiểu, 15/3 nghỉ dưỡng sức và kêu công ty làm dưỡng sức luôn, xong rồi thì nghỉ phép, khi nào nhận được tiền dưỡng sức thì kêu công ty báo giảm luôn

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, bạn cứ nghỉ dướng sức trước và làm chế độ dưỡng sức đi, sau đó thì nghỉ phép năm, may ra được (biết cách làm thì được nhé). Mà 14/3 đi làm lại thì cứ làm đi nhé, khả năng được là rất cao nha