[Hỏi] Em có thể nộp hồ sơ nhận bảo hiểm thai sản các bản photo giấy ra viện, giấy chứng sinh được không nhỉ?

• Tạo bởi Khánh Hoài
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
K

Khánh Hoài

Guest
Chào Anh, Chị,
E sinh bé ngày 12/06/2021 đế nay gần 2 tháng. Thời điểm này dịch Covid bùng phát mạnh. Nơi em ở vừa hết phong toả thì toàn thành phố HCM có chỉ thị 12. Không được ra ngoài khi không cần thiết. Do đó e chưa làm giấy khai sinh cho bé và không công chứng được các giấy tờ.
Em có thể nộp hồ sơ nhận bảo hiểm thai sản các bản photo giấy ra viện, giấy chứng sinh được không nhỉ

Bình luận hay nhất
Chào Anh, Chị,
E sinh bé ngày 12/06/2021 đế nay gần 2 tháng. Thời điểm này dịch Covid bùng phát mạnh. Nơi em ở vừa hết phong toả thì toàn thành phố HCM có chỉ thị 12. Không được ra ngoài khi không cần thiết. Do đó e chưa làm giấy khai sinh cho bé và không công chứng được các giấy tờ.
Em có thể nộp hồ sơ nhận bảo hiểm thai sản các bản photo giấy ra viện, giấy chứng sinh được không nhỉ
Không được bạn ạ, giấy chứng sinh phải nộp chứng sinh do viện cấp ý, không thì bạn cứ chờ hết giãn cách đi ra ngoài được rồi hãy là chế độ. Vì vẫn còn thoải mái thời gian làm chế độ thai sản mà

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào Anh, Chị,
Chào bạn, bản pho to không làm được đâu bạn nhé, bạn chờ hết dịch đi làm khai sinh cho con rồi làm thai sản cũng được bạn ạ. Với cả là thời hạn làm bảo hiểm thai sản còn dài mà vội gì bạn. Châm nhất là 45 ngày sau khi bạn đi làm lại

19/3/21
1,768
24
38
Chào Anh, Chị,
Không được bạn ạ, giấy chứng sinh phải nộp chứng sinh do viện cấp ý, không thì bạn cứ chờ hết giãn cách đi ra ngoài được rồi hãy là chế độ. Vì vẫn còn thoải mái thời gian làm chế độ thai sản

Bình luận hay nhất

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới