[Hỏi] Em Có Mua BH Bên Pru. Nhưng Lâu Lâu Vào Hệ Thống Web Pru-customer Thì Thấy Thông Tin Người Đại Lý Luôn Thay Đổi, Có Ảnh Hưởn Gì Ko Ạ?

• Tạo bởi Quỳnh Dung
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quỳnh Dung

Guest
Em có mua BH bên Pru. Nhưng lâu lâu vào hệ thống web Pru-customer thì thấy thông tin người đại lý luôn thay đổi. Mọi người cho em hỏi như vậy thì khi giải quyết quyền lợi hay vấn đề gì thì có ảnh hưởng hay bất lợi cho khách hàng không ạ?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em có mua BH bên Pru. Nhưng lâu lâu vào hệ thống web Pru-customer thì thấy thông tin người đại lý luôn thay đổi. Mọi người cho em hỏi như vậy thì khi giải quyết quyền lợi hay vấn đề gì thì có ảnh hưởng hay bất lợi cho khách hàng không ạ?
Chào bạn, người đại lý thay đổi có nghĩa là hợp đồng của bạn mồ côi. Trước đây khi ký hợp đồng thì bạn có người tư vấn và ký hợp đồng với bạn nhưng nay là họ đã nghỉ việc rồi thì người khác (đại lý khác sẽ tiếp nhận hợp đồng của bạn) do đó, việc này chẳng ảnh hưởng gì đến quyền lợi của bạn cả, vấn đề là không biết họ có nhiệt tình tư vấn cũng như hỗ trợ bạn trong quá trình hiệu lực của hợp đồng không thôi bạn ạ.

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, mỗi một hợp đồng bảo hiểm sẽ có 1 đại lý bảo hiểm chuyển quản, người này được ví như cha sinh mẹ đẻ của hợp đồng của bạn ấy, họ sẽ giúp đỡ bạn trong quá trình tham gia bảo hiểm. TUy nhiên, nếu như họ nghỉ việc mà không làm việc nữa thì sẽ có 1 người đại lý khác tiếp quản hồ sơ của bạn, người tiếp quản như dì ghẻ đó bạn, cái này thì không ảnh hưởng gì đến bạn cả nhưng mà bạn sẽ bị ảnh hưởng vì không có người hướng dẫn