[Hỏi] Em Có Khai Báo Tại Phường Và Có Nhận Được Giấy Chứng Nhận Nghỉ Việc Hưởng BHXH 10 Ngày Thì Trường Hợp Của Em Có Được Hưởng Trợ Cấp Không Ạ ?

• Tạo bởi Đậu Hồng Thương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Đ

Đậu Hồng Thương

Guest
Các anh / chị cho em hỏi . Em bị covid từ ngày 20/2 nhưng ngày 22 /2 công ty bắt làm tại nhà . Em có khai báo tại phường và có nhận được giấy Chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH 10 ngày thì trường hợp của em có được hưởng trợ cấp không ạ ?em xin cảm ơn!

19/3/21
1,768
24
38
Các anh / chị cho em hỏi . Em bị covid từ ngày 20/2 nhưng ngày 22 /2 công ty bắt làm tại nhà . Em có khai báo tại phường và có nhận được giấy Chứng nhận nghỉ việc hưởng BHXH 10 ngày thì trường hợp của em có được hưởng trợ cấp không ạ ?em xin cảm ơn!
Chào em, em có giấy chứng nhận nghỉ việc hưởng bảo hiểm 10 ngày thì em làm chế độ ốm đau được nhé, được hưởng 75% ngày lương đó. Em nộp hồ sơ cho công ty để công ty làm chế độ cho em nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, em được cấp giấy chứng nhận nghỉ 10 ngày ở phường thì em nộp cái này cho kế toán bên em để họ làm chế độ ốm đau cho em nhé, em sẽ được bên bảo hiểm chi trả tiền ốm đau trong 10 ngày này và vẫn được hỗ trợ tiền lương từ công ty