[Hỏi] Em có bầu và sinh thường thì chồng em được hưởng chế độ thai sản của em như thế nào ạ?

• Tạo bởi Vinh Thuý
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Cả nhà ơi cho em hỏi vợ chồng em đi làm công ty được 1 năm, có tham gia bhxh, em có bầu và sinh thường thì chồng em được hưởng chế độ thai sản của em như thế nào ạ?
Chồng em được nghỉ 5 ngày hưởng nguyên lương nhé, hồ sơ lãnh tiền gồm có giấy khai sinh của con bản sao hoặc bản trích lục, gửi cho công ty chồng là bên kế toán, nhân sự họ sẽ làm hồ sơ gửi lên bảo hiểm để lấy tiền chế độ cho chồng em

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà ơi cho em hỏi vợ chồng em đi làm công ty được 1 năm, có tham gia bhxh, em có bầu và sinh thường thì chồng em được hưởng chế độ thai sản của em như thế nào ạ?
Chào em, chồng sẽ được nhận chế độ thai sản là 5 ngày nghỉ ở nhà chăm con. 5 ngày nghỉ không tính ngày nghỉ hàng tuần và lễ tết nhé. Tiền lương được tính là: lương đóng bảo hiểm/24 ngày * 5 ngày nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chồng em được nghỉ 5 ngày hưởng nguyên lương nhé, hồ sơ lãnh tiền gồm có giấy khai sinh của con bản sao hoặc bản trích lục, gửi cho công ty chồng là bên kế toán, nhân sự họ sẽ làm hồ sơ gửi lên bảo hiểm để lấy tiền chế độ cho chồng em

Bình luận hay nhất