[Hỏi] Em chỉ muốn chăm sóc sk cho bé với kinh tế hạn hẹp cho phép nên tính mua cho bé thẻ chăm sóc sk với giá trị hơn 4tr/1 năm, hợp lý ko ạ?

• Tạo bởi Phi Phan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
P

Phi Phan

Guest
Đối với 1 người kinh tế không vững, em mua như này có hợp lý không các bác?
Em mua bảo hiểm cho bản thân bên AIA năm ngoái, năm nay em sinh bé. Em chỉ muốn chăm sóc sk cho bé với kinh tế hạn hẹp cho phép nên tính mua cho bé thẻ chăm sóc sk với giá trị hơn 4tr/1 năm đính kèm gói của em..
Nhưng em thấy nhiều bên có gói cho các bé tầm 6-7tr.
Vậy nên đính kèm hay mua gói 6-7tr riêng cho bé ạ

Bình luận hay nhất
Em mua bảo hiểm cho bản thân bên AIA năm ngoái, năm nay em sinh bé. Em chỉ muốn chăm sóc sk cho bé với kinh tế hạn hẹp cho phép nên tính mua cho bé thẻ chăm sóc sk với giá trị hơn 4tr/1 năm đính kèm gói của em..
Chào bạn, bạn tính mua kèm thẻ CSSK cho con kèm hợp đồng của bạn là hợp lý rồi đó bạn ạ, nhưng sao phí tận 4tr cao vậy, mà quyền lợi là thế nào bạn biết không?
Các bên khác có gói cho các bé tầm 6 -7 triệu là 1 dang hợp đồng bảo hiểm riêng cho con đó bạn, kiểu này mình nghĩ không cần dùng đến đâu bạn ạ, vì quan trọng là bảo vệ cho người trụ cột...

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn tính mua kèm thẻ CSSK cho con kèm hợp đồng của bạn là hợp lý rồi đó bạn ạ, nhưng sao phí tận 4tr cao vậy, mà quyền lợi là thế nào bạn biết không?
Các bên khác có gói cho các bé tầm 6 -7 triệu là 1 dang hợp đồng bảo hiểm riêng cho con đó bạn, kiểu này mình nghĩ không cần dùng đến đâu bạn ạ, vì quan trọng là bảo vệ cho người trụ cột là bạn, còn con chỉ cần thẻ sức khỏe là được.

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em nên mua kèm thẻ chăm sóc sức khỏe cho con kèm vào hợp đồng của bạn là hợp lý nhé, vì con nhỏ chỉ cần thẻ sức khỏe thôi bạn nhé. Còn hợp đồng của các bên khác phi 6 7 triệu 1 năm đó là hợp đồng bảo hiểm nhân thọ riêng cho con, mình đoán là có bảo vệ quyền lợi tử vong rồi quyền lợi tai nạn này nọ nữa nên phí mới như vậy, nhưng mua như thế là không cần thiết

thang.nguyen16789

Thành viên mới
30/8/21
2
0
1
Chào chị , e hiện giờ đang làm cho tập đoàn AIA , chị có thắc mắc gì không e sẽ hỗ trợ hết minh . Xin cảm ơn

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới