[Hỏi] Em Chỉ Biết Lập Tờ D02 - Báo Giảm Lao Động Trên Phần Mềm VBHXH. Có Ai Biết Cách Hay Thủ Tục Chốt Sổ Cho Nhân Viên Như Thế Nào Không Ạ?

• Tạo bởi Dương Kiều Đan
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
D

Dương Kiều Đan

Guest
Em làm KT công ty, do mới ra trường nên không rành về việc chốt sổ bhxh cho nhân viên. Em chỉ biết lập tờ D02 - báo giảm lao động trên phần mềm vBHXH. Có ai biết cách hay thủ tục chốt sổ cho nhân viên như thế nào không ạ? Giúp em với, em cảm ơn.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em làm KT công ty, do mới ra trường nên không rành về việc chốt sổ bhxh cho nhân viên. Em chỉ biết lập tờ D02 - báo giảm lao động trên phần mềm vBHXH. Có ai biết cách hay thủ tục chốt sổ cho nhân viên như thế nào không ạ? Giúp em với, em cảm ơn.
Chào em, em cứ báo giảm lao động thành công đi, khi nào báo giảm xong thì em làm hồ sơ chốt sổ, chốt sổ thì em chỉ cần gửi mỗi sổ BHXH gốc và tờ khai Tk01 lên cơ quan BHXH để chốt là được em nhé, thủ tục khá đơn giản, không có vấn đề gì đâu

19/3/21
1,768
24
38
Em báo giảm lao động xong, khi nào có kết quả thành công thì em gửi sổ gốc của người lao động lên bảo hiểm để chốt là được thoi em ạ, không có gì khó đâu em.