[Hỏi] Em Chào Mn Ạ, E Đang Có Thắc Mắc Về Vấn Đề Gộp Sổ Ạ, ...

• Tạo bởi Hạnh Vũ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hạnh Vũ

Guest
Em chào mn ạ, e đang có thắc mắc về vấn đề gộp sổ ạ, bạn nhân viên bên e có 2 sổ, 1 sổ từ cách đây hơn 10 năm ( hiện tại ko có sổ này). Bây giờ bên bảo hiểm bắt kê khai quá trình tham gia của sổ này nhưng vì lâu rồi nên người lao động ko nhớ để mà kê khai, Có anh chị nào làm bên bảo hiểm có thể tra cứu được thời gian người lao động tham gia, chức danh, mức đóng, nơi làm việc... ko ạ. ibox trao đổi giúp e, chi phí như nào e gửi ạ.
Người lao động cần gộp sớm ko lại hết hạn đki gói 116 ạ. Rất mong mn giải đáp, e cảm ơn ạ!

19/3/21
1,768
24
38
Em chào mn ạ, e đang có thắc mắc về vấn đề gộp sổ ạ, bạn nhân viên bên e có 2 sổ, 1 sổ từ cách đây hơn 10 năm ( hiện tại ko có sổ này). Bây giờ bên bảo hiểm bắt kê khai quá trình tham gia của sổ này nhưng vì lâu rồi nên người lao động ko nhớ để mà kê khai, Có anh chị nào làm bên bảo hiểm có thể tra cứu được thời gian người lao động tham gia, chức danh, mức đóng, nơi làm việc... ko ạ. ibox trao đổi giúp e, chi phí như nào e gửi ạ.
Người lao động cần gộp sớm ko lại hết hạn đki gói 116 ạ. Rất mong mn giải đáp, e cảm ơn ạ!
Chào em, cái này chỉ có ai trên bảo hiểm có tài khoản hệ thống nội bộ thì may ra họ mới tra được. Hoặc là bạn cầm chứng minh thư lên trên bảo hiểm xã hội nhờ họ tra cho là được bạn ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, em đã thử tra cứu qua đường link này chưa? https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/Pages/tra-cuu-dong-bao-hiem.aspx
Còn muốn tra cứu được thì phải nhờ cán bộ bảo hiểm nhé, em có thể lên bảo hiểm nhờ họ tra cho, em kêu người lao động lên trực tiếp bảo hiểm nhé

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới