[Hỏi] Em Báo Tăng BHXH Cho 1 Nlđ Từ Tháng 7 Nhưng Bên Bảo Hiểm Từ Chối Giải Quyết Do Yêu Cầu Điền Thêm Bảng Kê Thông Tin D01-TS, Thì Bảng Kê Điền Ntn Ạ

• Tạo bởi Mai Thu Giang
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
M

Mai Thu Giang

Guest
Mn cho em hỏi, em báo tăng BHXH cho 1 nlđ từ tháng 7 nhưng bên bảo hiểm từ chối giải quyết do yêu cầu điền thêm bảng kê thông tin D01-TS, thì bảng kê điền ntn ạ . Đầu tháng 9, bên em cũng báo tăng cho 1 lđ từ T7 nhưng ko bị yêu cầu điền bảng kê này, ko hiểu sao đến người này lại vậy

Bình luận hay nhất
Mn cho em hỏi, em báo tăng BHXH cho 1 nlđ từ tháng 7 nhưng bên bảo hiểm từ chối giải quyết do yêu cầu điền thêm bảng kê thông tin D01-TS, thì bảng kê điền ntn ạ . Đầu tháng 9, bên em cũng báo tăng cho 1 lđ từ T7 nhưng ko bị yêu cầu điền bảng kê này, ko hiểu sao đến người này lại vậy
Chào em, khi em báo tăng muộn so với thời điểm phát sinh thì buộc phải kê khai bảng kê D01-TS là đúng rồi nhé. Bảng kê D01-TS em sẽ kê: bảng lương và Hợp đồng lao động của họ là được.
Ví dụ: Giờ tháng 9 mà em báo tăng 1 lao động từ tháng 7 thì là tăng muộn, D01-TS kê Bảng lương tháng 7, 8 và Hợp đồng lao động của họ nha em.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, khi em báo tăng muộn so với thời điểm phát sinh thì buộc phải kê khai bảng kê D01-TS là đúng rồi nhé. Bảng kê D01-TS em sẽ kê: bảng lương và Hợp đồng lao động của họ là được.
Ví dụ: Giờ tháng 9 mà em báo tăng 1 lao động từ tháng 7 thì là tăng muộn, D01-TS kê Bảng lương tháng 7, 8 và Hợp đồng lao động của họ nha em.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
D01-TS em kê khai Bảng lương các tháng bảo chậm và Hợp đồng lao động của họ nhé. Có nhiều bên bảo hiểm bắt đính kèm cả bảng lương và Hợp đồng lao động lên đó.
Nguyên tắc là khi báo tăng muộn thì luôn phải kê khai bảng D01-TS em nhé, còn trường hợp kia không cần báo D01-TS là không đúng đâu, sơm muộn cũng phải kê thôi. Hoặc bên bảo hiểm quên trường hợp đó :D